Размер видео: 1280 X 720853 X 480640 X 360
Показать панель управления
Автовоспроизведение
Автоповтор
สำหรับคนเริ่มต้นใหม่ขาดทุน=กำไร ตอนนี้ไม่ได้แล้วนะ ของขึ้นราคาทุกอย่าง แถมคนตกงานก็แห่มาเป็นคนขายของกันเยอะ ลูกค้าไม่ได้เยอะแบบเมื่อก่อน มีแต่คนออกมาขายไม่มีคนซื้อ แถมต้นทุนตาบอดอย่างที่ว่าเยอะค่ะ ข้าวไข่เจียว20บาท แต่ลูกค้าบางรายซื้อ1กล่อง 20บาททุกวัน แต่บีบซอสมะเขือไปครึ่งหลอด แค่นี้ก็ขาดทุนไปแล้วค่ะ 😂 ต้องจัดการให้ดีเลย
แจกซอส 1 ซอง จบ 555+
ที่เคยกินเค้าแถมน้ำพริกผักด้วยนะแตงกวากะผักน้ำพริกกะเกินยี่สิบแระ
คนที่อยู่ไม่ได้ คือคนที่1) ไม่แตกต่าง จนลูกค้าติดใจ2) ไม่ทำบัญชี รายรับรายจ่ายต้นทุน ไม่จ่ายค่าแรงตัวเองใช้เงินมั่ว3) ไม่รู้จักเรียกลูกค้า ทำอย่างอื่นให้เป็นที่น่าจดจำTrending อะ ทำไมต้องร้านนี้ ?บางคนแหกนมขายของ ก็ขายได้ รูปร่างหน้าตาคือ Skill อาหารรสชาติงั้น ๆ แหละ เน้นอาหารตา ฯลฯสารพัดวิธีการ
ผมแนะนำคนที่เปิดร้านไข่เจียวนะครับ...เอามันไก่มาเจียว แล้วเอาไปผสมกับน้ำมันพีช..ตอนทอด รับรอง หอมเรียกลูกค้าดีมาก และอร่อยเพิ่มขึ้นแน่นอน😊
ต้นทุนเค้าล่ะ จะลงทุนให้เค้าไง หนังไก่ตอนนี้โลละ 70 บาทเอาที่ไหนมาเจียวกว่าจะได้ลิตรนึง
@@ChampsterzDimaggio ใส่สัก 20 บาทก็พอครับ เพิ่มกลิ่น อย่าพึ่งใจร้อน คิดก่อนพิมพ์
ทีมต้องการแบงค์ 30 บาท@@youngwarp4217
@@ChampsterzDimaggioได้เริ่มทำอะไรใหม่ ๆ ให้ชีวิตดีขึ้นหรือยังครับ ?
@@ChampsterzDimaggioก็ขายหนังไก่ ไปด้วย เอาน้ำมันมาทำ...ได้กำไรจากหนังไก่เพิ่ม..😊😊😊
แรกๆขาดทุนคือกำไร พอถึงจุดหนึ่งที่ร้านเป็นที่รู้จักแล้วก็ตัดลูกค้าฐานล่างออก แล้วลองเทียบกำไรดูครับ ไม่ต่าง 20บาท เจอค่าเครื่องปรุง ค่าแก๊ส ค่าน้ำมัน ก็แทบไม่เหลืออะไรแล้ว ขึ้นราคา แล้วคัดลูกค้าที่มีกำลัง ยังไงก็รอด
ต้นทุนตาบอดเยอะ จริงค่ะ ขาย20ไม่ได้กำไร แต่ได้ขาย5555สรุปเหนื่อยเปล่าๆ
ขายได้จำนวนมาก มันคือ กำไร
ขายเอาค่ากินไปวันวันครับ
@ภูริทัตโต สู้ๆนะคะ
เป็นธุรกิจเริ่มต้นสำหรับคนที่มีทุนน้อยมาก หรือเหมาะกับน้องๆในวัยเรียนที่มองหารายได้เสริม ช่วยตัวเองและครอบครัว
ชอบรายการค่ะ กระชับ เข้าประเด็น ถามตอมตรงประเด็นชัดเจน ทั้ง2 ท่าน ชื่นชมค่ะ
25บาทยังมีครับ แถวรถไฟธนบุรี ขายช่วง 6โมงถึง ตี2
เอาไข่เทลงชาม ผสมหมูสับ มะเขือเทศซอย แครอทหั่นเต๋า หัวหอม คนๆ แล้วตักทีละทัพพีให้เท่ากัน ทอดเสร็จตักราดข้าว
อย่างเชียงใหม่ ไข่เจียวรถเข็นข้างทาง ฟรี>> น้ำพริกกะปิ พริกน้ำปลา ซอสพริกมะเขือเทศและซอสปรุงรส
ไข่ดาว70ยังขาดทุนเลยครับ ดังๆเลย5555
555555555
แถวดอนเมืองซ.โกสุ่ม ข้าวกล่องหลายหลากเมนู 20บ.ณ.ปัจจุบันนี้
ใครถาม
มันไม่ได้มีทุกที่ไง พื้นที่เศรษฐกิจ ในเมืองจะขายได้เหรอ 20 บาทน่ะ
@nektbn9196 ก็มันมีงัยและเขาทำขายได้งัย ไม่ทำแล้วขาดทุน
@@pisonk907 เขามาบอกให้ได้รู้ไว้ ก็ดีนะ...
ไม่อยากก็ผ่านสิ เป็นไหม@@pisonk907
ผมกินข้าวไข่เจียวครับกินทุกวัน
ค่าน้ำมัน ค่าไข่ ค่าข้าว ค่าถ้วย ท้อปปิ้ง กำไรไม่ถึง 5บาท ต้องขายกี่จานถึงจะได้ ค่าแรงขั้นต่ำ
ข้าวไข่เจียวทำเอง ต้นทุนไม่ถึง8 บาท😮
ถ้ากำไร 5 บาทต่อจานอย่างน้อยต้องขายวันละ 100 จาน ดูแล้วน่าเหนื่อยมั้ย
@@beautifuldays7051แค่ค่าไข่2ฟองก็7บาทแล้วคุณ ไม่คิดค่าแรงหรือค่าวัตถุดิบอย่างอื่นเลยหรอ
@@khonbenz2568 ไม่เหนื่อยมาก ผมขายทุกวันขาย ขายมากกว่า150จาน ใช้เวลาไม่ถึง6ชมในการขาย
@@beautifuldays7051 ฟังจบหรือเปล่า เปิดร้านต้นทุนเยอะ ฟังไม่จบไปกดฟังอีกครั้ง ฟังจนจบ
ถ้ามองแค่ข้าวไข่เจียว 20 บาทกำไรแน่ แต่ถ้ามองทางธุรกิจ ค่าเช่า ค่าที่ ขายได้10 จาน ได้ 200 บาท จ่ายค่าที่วันหละ 100 บาท หมดแล้ว ทุนค่าไข่ฟองละ 5 บาทน้ำมันพืช ข้าวอีก ไม่มีแล้วครับกำไร
ขาดทุนคือกำไร...ประสบการณ์ชีวิตอินเทรน์ข้างทาง...😊
20 หายากนะคะ ไข่ 2 ใบใส่เครื่อง 2-3 อย่าง ถ้าขายในห้างก็ 40 ข้างทางก็ 30
ปัจจุบันไม่เห็นนะ 20 บาท 😮
จริง ผมเห็น 35
25 ก็มี แล้วแต่ทำเล
20 ข้าวกับไข่เปล่าๆ ใบเดียว แค่นั้นเลยครับ
@@MikamuraKaoru ก็ซื้อไข่ทอดเอง 5 บาทกับข้าวเปล่าหอมมาละก้อนละ 5 บาท 3 ก้อน 10 ก็ได้ละ
คอนโดผมขายกล่องละ40-50 ซึ่งถูกต้องเลยครับที่ว่าคู่แข่งของราคานี้คืออาหารตามสั่งส่วนตัวผมไปกินอาหารตามสั่งกล่อง50-80 แล้วเพิ่มไข่เอาดีกว่าบางร้าน+5 บางร้าน+10
จริงครับ หวังขายเป็นของทานเล่นหรือเพิ่ม มากกว่า
กินกระเพราไก่ไข่เจียว 70 กับ ข้าวไข่เจียวสองฟอง 50 กินอย่างแรกดีกว่า อิ่มกว่า
ปากทางไข่เจียวทรงเครื่อง ขาย 25 บาท 1 ฟอง 30 บาท 2 ฟอง 35 บาท 3 ฟอง
รายการนี้ วันนี้ ดีจังค่ะ
วิเคราะห์ได้ดีเลยครับ แม้แต่ธุรกิจขนาดใหญ่ก็มักจะมีโครงสร้างพื้นฐานแบบเดียวกันนี้
วิเคราะห์เก่งสุดๆเลยครับ
คุณไกด์ให้ความรู้ดี และถ่ายทอดได้สนุกมาก👍
วิเคราะห์เฉียบคมมาก
ทำข้าวต้ม+ไข่ต้มไปขายแข่ง 😊 (ไข่ยางมะตูม ออนเซ็น + ข้าวต้มใบเตย) น้ำ + แก๊ส คลีน 😂
แถวบางปู กระเพราหมูไข่ดาว 25 บาท โครตอิ่มร้านไหนขายแพงเว่อวังอลังการก็อย่าไปกินมันเลือกเอา
ต้นทุนข้าว3บ.ใข่เป็ด7_8บ.ที่เหลือคือแกสกะน้ำมันและน้ำปะปาอื่นๆไม่รู้
2 ฟอง 55 บาท บางร้านขายโหดเหมือนใช้ไข่นำเข้า 😅😅😅
Start 20 ไปบวกกำไรจาก topping +5 +10 เอาครับ
ผลิตแบงค์ 30 บาทครับ
ข้าว 1 จาน ใช้ข้าวสาร 100 กรัม ตก 3.5 บาท ไข่ 1 ฟอง (เบอร์2) 3.5 บาท ยังไม่รวมค่าน้ำมัน เครื่องปรุง ค่าแก๊ส และอื่นๆ
หอมมาถึงนี่ ขอซักคำ. ใครขาย20บ. คงอยู่ไม่ได้หรอก.ไข่5+ข้าว5+น้ำมัน2+ท้อปปิ้ง+ค่าไฟหรือแก๊ส3+ค่าเช่าที่+ค่าเสื่อมอุปกรณ์อีก. ลองรวมราคาทุนดูกันนะ(ราคาคาดเดา). ใครได้ต้นทุนถูกก็ขาย20บ.ได้แหล่ะ แต่รายย่อยท่าจะลำบาก ไม่มีเงินซื้อของตุนเยอะๆ.
ข้าว ประมาณ 2 บาท คับ เพื่อน ผมขายอยู่ ส่วนนํ้ามัน ไปหิ้วนํ้ามัน แกลอน มาจะได้ นํ้า ราคาถูกต้นทุน ขึ้น อยู่ กับ สถานที่ ขายด้วย คับ ของเพื่อนผม โชคดีแถวบ้านมันมีฟารมไข่ไก่ ไม่ต้องผ่าน พ่อค้า คนกลางราคา เฉลี่ยฟองละ ไม่ถึง 3 บ.
เห็นแม่ค้าขายหน้าโรงเรียนขายได้วันละ 4-5 พันบาทขายประมาณ 6 โมงเช้า - 9.00 น...ใครสะดวกลองหาทำเลเด็ดๆ
ข้าวไข่เจียวธรรมดา ควรเริ่มที่ 40 บาท ครับ และมีออฟชั่นเพิ่ม topping หรือ ของทอด บวกเพิ่มไปอีกครับ มีประเภทข้าวให้เลือก บวกเพิ่มได้อีก อย่าเปิดขายเฉพาะหน้าร้าน เพิ่มออนไลน์ด้วย รวยแน่นอน
ได้อยู่แล้ว มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับปริมาณการขาย ชนิดของข้าวทีขาบ ใช้น้ำมันอะไร ย้ำมันถั่วเหลือง ปาล์ม รำข้าว คาโนลา ทานตะวัน น้ำมันหมู
ผมกิน ไข่สองใบ 40บาทเเละ
แถวเราอยู่ไข่สามฟองราดข้าว 45 บาท
ผมขายข้าวไข่เจียวบุฟเฟ่มา 5 ปี ตอนนี้มีบ้าน หลังละ 4 ล้าน รถกระบะ 1 crv 1 มอไซ 2 คัน มีที่ดิน นครนายก 3 ไร่ อย่าดูถูกอาชีพข้าวไข่เจียวนะครับ
ไม่มีใครดูถูกนะ เขาวิเคราะห์ว่า ทำไมถึงยังขายได้ ขายยังไงให้ได้กำไร การบริหารต้นทุนทำยังไง
ฟังจนจบก็ไม่มีใครดูถูกอาชีพข้าวไจ่เจียวนะ เขาแค่วิเคราะห์ต้นทุน - กำไร
ใครดูถูก....?
เห้อนี่แหละน้าคนรวยเพราะดวง แค่ไปตั้งในทำเลที่ดีเลยรวยขึ้นมาได้ ข้าวไข่เจียว+ท็อปปิ้งใครก็ทำได้ แต่คำพูดดูก็รู้ไม่มีการศึกษา ฟังคลิปวิชาการไม่รู้เรื่อง คนรอบตัวอยู่ด้วยเหนื่อยครับ คนรวยแต่กำเนิดไปซื้อข้านหมู่บ้านเดียวกัน เขาสาบคนไม่มีความรู้เขาไม่คุยด้วยหรอกครับ สักพักคุณก็น้อยใจ นี่แหละที่มาของความน้อยเนื้อต่ำใจคิดว่าใครๆก็ดูถูก 😢 อ่านหนังสือเยอะๆครับ อัพระดับชีวิตตัวเอง ฟังให้มากๆ วิเคราะห์ให้เป็น แก่ตัวไปใช่ว่าจะขายได้ตลอด จนตอนแก่มีเยอะครับ อย่าลำพองตน
ขอทราบพิกัดร้านค่ะ
กำไรแน่ๆ ไข่แผง80 ค่าท็อปปิ้งไม่เกิน5บาท รวมๆต้นทุนไม่เกิน12บาท
คำนวนต้นทุนไข่เจียวเจ้ไฝ จานละ4000 บาท หน่อย ครับ
แค่ปูกระป๋องฟัาก็เกือบ2พันล่ะคุณ
อาหารคนรวย กุจ่ายไหว เเต่พวกจน ไม่มีปัญญาซื้อ ก็อย่าบ่น เห็นละรำคาญลูกตา
@@futaro3620จนเเล้วหนัดหัวบิดาคุณหรอ คุณมีสิทธิ์อะไรมาว่าคนอื่นจน
ควรผลิตแบงค์30บาทมาใช้นะครับ✅✅
ผมลองมาแล้วครับ 100 กรัม คนไม่ซื้อไม่กินครับ ถ้าเทศกาลอาจจะต้อง 150-200 กรัมครับ
ไข่+น้ำมัน+เครื่องปรุง 10.-,แก๊ส 3.-,วัสดุอุปกรณ์ 4.-ค่าแรง 3.- รวม 20.- บาท ได้ยุนะคะ
ค่าแรง 3 บาทต่อจาน ไปทำงานโรงงานเถอะได้เงินเยอะกว่า😅 คุณทำอาหารที่บ้านแค่พอกินสามสี่คนยังบ่นว่าเหนื่อย แต่คุณมาทอดไข่หนึ่งร้อยจาน เวลาต่อจานประมาณสองนาที เพื่อให้ได้เงินสามร้อยต้องทำต่อเนื่องไม่หยุดพักสองร้อยนาทีหรือประมาณสามชั่วโมงครึ่ง นี่ยังไม่รวมการเตรียมอุปกรณ์ จัดเก็บอุปกรณ์ล้างทำความสะอาด และเวบาที่ใช้ในการซื้อหาวัตถุดิบเช่น เครื่องปรุง ข้าว ผัก หมูสับ มะเขือเทศ ถ้วยช้อน และงานยิบย่อยอื่นๆกำไรจานละสามบาทคุ้มถ้าไม่มีทางเลือกที่สำคัญมีทำเลไหนที่มีคนซื้อข้าวไข่เจียวตั้งร้อยจานต่อวัน ใครแดกข้าวไข่เจียวทุกวันไม่จนก็ต้องเป็นคนโคตรชอบกินไข่เจียวละนะ
เหลือกำไรเท่าไรคะ
ถ้ากำไรจานละ 3 บาท อยู่ไม่ได้ครับ ทุกวันนี้ข้าวไข่เจียวควรจะราคาประมาณ 35 บาทครับ 2 ฟอง 45 บาท ถ้าจะท้อปปิ้ง เพิ่มท้อปปิ้งผัก 5 ท้อปปิ้งเนื้อ 10 เพราะต้นทุนที่มองไม่เห็นอีกเยอะครับ ค่าขนส่งต่างๆ ค่าเสียหายจากเหตุอื่นๆอย่างเช่นบางวันเราเจียวไข่รอแล้วเหลือ เลยแถมๆให้ลูกค้าคนล่าสุดไป หรือเราพลาดเอง ทำให้ต้องทำใหม่ อะไรก็ตาม ถึงมันดูเหมือนจะควบคุมได้ แต่มันก็เป็นอัตราของเสียที่เกิดขึ้นแน่ๆที่มาคิดดีๆ มันก็เป็นต้นทุนครับ
ค่าเสื่อม อุปกรณ์ไม่คิดหรอ ตะหลิว เตาไม่มีพังรึไง ตู้เย็น ค่าไฟไม่มีหรอ
หาไข่จากไหนครับ ข้าวจากไหนครับ😊😊
อยากกินข้าวไข่เจียวเฉย
ที่สิงห์บุรี ปีนี้ 10บาท ข้าวใข่เจียว
ถ้าฟังรายการแบบนี้เยอะๆแม่ค้าพ่อค้าคงไม่ค้องทำมาหากินกันแล้วค่ะ หากคิดว่าเป็นของทานเล่นคนเขาคงไม่มาซื้อหรอกค่ะ 🙄🙄🙄ราคาถูกก็ขยี้ ราคาแพงก็วิจารณ์ คือจะให้เอากำลังใจจากตรงไหนก่อนในการรับชมและรับฟัง แค่แสดงความคิดเห็นนะคะ😊
อิ่มท้องอร่อยชอบมาค่ะ
ไม่ได้กำไรแน่นอน ไข่ฟองล่ะ 5 บาทอย่างต่ำ ค่าน้ำมัน ค่าแก็ส อย่างน้อย 2-3 บาท ค่าข้าว+ค่าหุงข้าวก็ปาไป 7-8 บาทแล้ว ค่ากล่อง 1 บาท จะตีค่าแรงอยู่ในกำไร 3-4 บาท? ขายแค่นี้อยู่ไม่ได้หรอก ถ้าขาย 30 บาท ไข่ 2 ฟอง ถึงพออยู่ได้ กำไรจะอยู่ที่ 8-10 บาทต่อจาน ทอดไข่เปลืองน้ำมันพืช
ส่วนใหญ่ คนไม่ชอบ บวกค่าเเรงตัวเองลงไปด้วย เคยเจอ อยู่มข.ข้าวไข่เจียวต้มยำ โคตรอร่อย
น้ำมัน ไข่ น้ำปลา เเพจเกจ ค่าแรง ค่าแก๊ส ค่าเช่าที่ 20บาทเอาตรงไหนมากำไร
ขอบคุณค่ะ
เพิ่ม ความต่างคุณภาพมูลค่า ที่ไม่มีคนเคยทำ ไม่มองที่ราคาต้องถูกจังหวะ,เวลา,สถานที่
25-30 สบายๆครับ
กำไรแน่นอนแต่น้อยหวังรวยก็แค่ขายแพงช่วยคนขายถูก
การทำธุรกิจเบื้องต้นที่ต้องรู้ไว้ เมื่อหลายปีก่อนที่มีข่าวดราม่าที่มีคนนึกอยากขายแล้วไปขายเลย ไม่มีเงินจ่ายค่าที่แล้วมาร้องไห้เอาดราม่า จะทำธุรกิจเรื่องพวกนี้ต้องรู้เอาไว้
รอ ข้าวผัด,กะเพรา บ้าน ๆ
แนะนำว่าถ้าว่างทำกินเองที่บ้านก็ได้ ง่ายๆเลยมีเนื้อสัตว์(หมู ไก่ เนื้อวัว) พริก(พริกสด+พริกแห้งยิ่งดี) กระเทียม หัวหอม ใบกระเพรา(ใบอ่อนมะกรูดแทนได้) เครื่องปรุงรสตามที่ชอบ ถ้าใส่หลายอย่างก็อย่าเยอะเพราะจะเค็มเกิน เครื่องปรุงรสเค็มนำ 😂
ธุระกิจต้องหาอะไรที่ฉีกแนวไป..ข้าวใข่จิ้งจก
ไข่ไก่เบอร์3 1ฟอง ทำไข่เจียวราดข้าว1กล่อง ทำไม่ได้
มันนิดเดียวจริงๆ
อบากให้ทางรายการ พูดเรื่อง ร้านกะเพรา 25 บาท กำไรเยอะไหมครับ
ถ้าขายหน้าบ้านตัวเองก็กำไร ถาไปขายในห้าง 20 ฿ ก็เจ๊งยับๆ
ไม่รู้ แต่แถวบ้าน(บางกะปิ)ขาย35 แพงเกิน แค่ข้าวไข่เจียว
ให้เขาได้กำไรบ้างเถอะ กำไรต่อจานมันไม่ได้เยอะ ถ้าคิดว่าแพงทำไมไม่ทำกินเอง แค่ข้าวไข่เจียว
ไม่มีกำไรหรอก ค่าข้าว ค่าไข่ ซอสปรุงรส ผักต่างๆ กล่องและถุงใส่ ค่าแรง ตกลงแทบไม่เหลือ
ต้อง70ครับ ไม่งั้นขาดทุน แต่ต้อง2ฟองนะ ห้ามขาดห้ามเกิน
มาเชียงใหม่ที
ต้องซื้อน้ำมันเป็นปี๊บ ซื้อข้าวเป็นกระสอบ มันถึงจะกำไร
16-17 ปีก่อนกล่องละ 10 บ.10 ปี ก่อนกล่องละ 20บ.ปีนี้ 2567 ขั้นต่ำที่เห็นขายคือ 25 บ. แต่แทบไม่มีเนื้ออะไรเลยครับ
ต้นทุนเนื้อสัตว์ ถูกกว่าผักนะครับ
ที่ทำงานเริ่มต้น 35-40
ถ้าไม่มีค่าเช่าที่ กำไรอยุ่แล้ว
ถ้าขายเอาปริมาณเยอะ เจอภาษีบุคคล35% vat อีก7%ขาย20บาท เจอภาษีแล้ว 8.4บาท😂
ขายที่ไหนครับ 20 บาท นอกจากขายที่บ้านตัวเอง ไข่ฟองเดียว ข้าวไม่เยอะ
เพิ่งรู้ว่าสั่งท๊อปปิ้งได้ด้วย แถวบ้านผมคือมาเป็นกล่องพร้อมพริกน้ำปลาเสร็จแล้ว มีแค่นั้น -.-
ขอถามราคาได้มั้ยครับ ได้กี่ฟองครับ
@@TechyDog ฟองเดียวครับ และน่าจะเบอร์เล็กสุดด้วย แผ่นใหญ่แต่บางเฉียบ
ต้นทุนต้องคิดเป๊ะ กว่าไม่ได้
👍👍👍👍👍
กำไล ถ้าใช่เตาถ่าน
ไข่ ปัจจุบัน ใบละ 5 บาท ถ้านำไปทอด ใบละ 10 บาท ข้าว 10 บาท รวมแล้ว 30 บาท ขาย 20 บาท ไม่กำไร ขาดทุน มากกว่า ปัจจุบัน
สอนการคำนวนต้นทุนผิดนะคับในคลิปสอนเรื่อง ซอสพริก/น้ำปลา ถ้วย/กล่อง ช้อน มาอยู่ในส่วนกำไร ผิดนะคับทำคลิปแบบนี้ คนที่เค้าไม่รู้ คำนวนพลาดนะคับ
คนพูด เหมือนไม่รู้จริง ข้าวไข่เจียว 20 บาท เค้าทอดไข่ไว้แล้ว พอเริ่มใกล้หมด ค่อยทอดรอบใหม่ คือ อยากรู้ว่าเคยไปเดินตลาดนัดบ่อยแค่ไหน หรือ พูดจาดีความ รู้สึก
เราเข้าใจเขาต้องการสื่อว่า ทอดแบบมีท็อปปิ้งนะคะ เลยทอดไว้ไม่ได้
เห้ออ แนะนำให้ฟังตั้งแต่ต้นจนจบ ซัก10รอบนะ เผื่อจะเข้าใจสิ่งที่เขาสื่อ...อยู่ๆมาเม้นท์อะไร ไข่เขาทอดไว้แล้ว... อ๋อออออออ ถ้าทอดไว้ก่อนแล้วก็ไม่มีต้นทุนว่างั้น?
กำไรเหลือจริง 3-4 ฿
ตอนนี้ 20 บาท ไม่ไหว ต้นทุนสูงขึ้น
กลิ่นหอมร้อนๆ
นั่งเทียนเล่านี้นะ
โฟมหรือพลาสติกไม่ได้มาตรฐาน ก็มีโอกาสที่อาหารจะปนเปื้อนสารเคมี
ใข่ สามบาท ข้าวโลละสิบ กำไรมั๊ยละส้ส
ร้านอาหารถือว่าไข่เจียวเป็นอาหารทานเล่น อันนี้คือsurveyมาจริงๆแล้วใช่ไหม หรือแค่ความคิดคนพูดคนเดียว
บางวันเราก็ทอดไข่เจียวหรือไข่ดาวใส่อับข้าวไปกินที่ทำงานก็ประหยัดดี น้ำดื่มฟรีที่ทำงาน
ลองดูสองคนนี่พูดนี่ฃิ ห่ะ ไม่ฃื้อข้าวไข่จียวกินแล้ว รับประกันได้เลย ราคาแพงแน่นอน )(จานละเจ็ดสิบบาท) เอาข้าวไข่เจียวมาโปรโมท หัวการค้าเกิ้น
กำไรกล่องละ5บาท?😅
น้ำมันพืชแพงกว่าไข่อีกหรอ
ไข่เจียว อาหารทานเล่น?ทานเล่นอะไร สั่งก่อนแต่ได้หลังสุด ได้หลังอาหารจานหลักอีก
ตามสั่ง 9 บาท อยู๋ได้อย่างไร 5555+
ไข่เบอร์3อาจได้กำไรอยู่
เห็นแต่ขาย40-60บาท
มีท๊อปปิ้งตั้งเยอะมีไข่ลูกเดียวกินท๊อปปิ้งได้หมดเลยดีจริง
กำไร.แต่ไม่ใช่ทุกคน.😄บ่าว.สกลฯ
สะดูดตรงน้ำมันหมูขาดทุน! ขาดทุนได้ไง น้ำมันหมูเกรดดีๆที่ไม่ได้ขึ้นห้างโลนึง50บาท อร่อยด้วย
ก็น้ำมันพืชมันถูกกว่านิครับ ง่ายๆ
น้ำมันหมูเดือดช้ากว่าน้ำมันพืชมั้งครับ ใช้แก๊สเพิ่มขึ้น
ค่าความเสี่ยงไม่มีหรอ ของเน่าเสีย อุปกรณ์พัง
ไปหาข้อมูลจากไหนไข่ไก่3.50
ราคาประกาศตอนนี้ 3.60 ถูกแพงตามแต่น้ำหนัก
พิธีกรเรียกว่า..เฮียๆๆๆๆ อยากทราบว่า.. เป็นเจ้าของกิจการ หรือ ลูกจ้างคะ? เรียกเฮียพร่ำพรื่อไม่ดีนะคะ เจ๊กก็ไม่ใช่ 5555
ลองเสิจร์หาสิคะเฮียวิทย์เป็นใคร
เฮียวิท พ่อ แกเป็นจีน อพยพมา เรียกว่าจีนสายตรงเลยละ ไม่ใช่เชื้อจีนรุ่นลูกรุ่นหลานด้วย .. ทีนี้เรียกเฮียได้ยัง
เค้าจะเรียก เฮีย หรือ *** เค้าเข้าใจ คนฟังส่วนมากเข้าใจ ก็อย่าไปเสือกกับเค้าเลยมั้ย?
มโนล้วนๆ น้ำมันหมูราคาถูกกว่าน้ำมันพืช น้ำมันหมูลิตรละ 30
น้ำมันพืชมัน ลิตรหนึ่ง50 ขึ้นนะ
น้ำมันหมูโลละ 60 บาทเด้อ
25 แล้วครับพี่
น้อยมากๆ
สำหรับคนเริ่มต้นใหม่ขาดทุน=กำไร ตอนนี้ไม่ได้แล้วนะ
ของขึ้นราคาทุกอย่าง แถมคนตกงานก็แห่มาเป็นคนขายของกันเยอะ ลูกค้าไม่ได้เยอะแบบเมื่อก่อน มีแต่คนออกมาขายไม่มีคนซื้อ แถมต้นทุนตาบอดอย่างที่ว่าเยอะค่ะ ข้าวไข่เจียว20บาท แต่ลูกค้าบางรายซื้อ1กล่อง 20บาททุกวัน แต่บีบซอสมะเขือไปครึ่งหลอด แค่นี้ก็ขาดทุนไปแล้วค่ะ 😂 ต้องจัดการให้ดีเลย
แจกซอส 1 ซอง จบ 555+
ที่เคยกินเค้าแถมน้ำพริกผักด้วยนะแตงกวากะผักน้ำพริกกะเกินยี่สิบแระ
คนที่อยู่ไม่ได้ คือคนที่
1) ไม่แตกต่าง จนลูกค้าติดใจ
2) ไม่ทำบัญชี รายรับรายจ่ายต้นทุน ไม่จ่ายค่าแรงตัวเองใช้เงินมั่ว
3) ไม่รู้จักเรียกลูกค้า ทำอย่างอื่นให้เป็นที่น่าจดจำ
Trending อะ ทำไมต้องร้านนี้ ?
บางคนแหกนมขายของ ก็ขายได้ รูปร่างหน้าตาคือ Skill
อาหารรสชาติงั้น ๆ แหละ เน้นอาหารตา ฯลฯ
สารพัดวิธีการ
ผมแนะนำคนที่เปิดร้านไข่เจียวนะครับ...เอามันไก่มาเจียว แล้วเอาไปผสมกับน้ำมันพีช..ตอนทอด รับรอง หอมเรียกลูกค้าดีมาก และอร่อยเพิ่มขึ้นแน่นอน😊
ต้นทุนเค้าล่ะ จะลงทุนให้เค้าไง หนังไก่ตอนนี้โลละ 70 บาทเอาที่ไหนมาเจียวกว่าจะได้ลิตรนึง
@@ChampsterzDimaggio ใส่สัก 20 บาทก็พอครับ เพิ่มกลิ่น อย่าพึ่งใจร้อน คิดก่อนพิมพ์
ทีมต้องการแบงค์ 30 บาท@@youngwarp4217
@@ChampsterzDimaggioได้เริ่มทำอะไรใหม่ ๆ ให้ชีวิตดีขึ้นหรือยังครับ ?
@@ChampsterzDimaggioก็ขายหนังไก่ ไปด้วย เอาน้ำมันมาทำ...ได้กำไรจากหนังไก่เพิ่ม..😊😊😊
แรกๆขาดทุนคือกำไร พอถึงจุดหนึ่งที่ร้านเป็นที่รู้จักแล้วก็ตัดลูกค้าฐานล่างออก แล้วลองเทียบกำไรดูครับ ไม่ต่าง 20บาท เจอค่าเครื่องปรุง ค่าแก๊ส ค่าน้ำมัน ก็แทบไม่เหลืออะไรแล้ว ขึ้นราคา แล้วคัดลูกค้าที่มีกำลัง ยังไงก็รอด
ต้นทุนตาบอดเยอะ จริงค่ะ ขาย20ไม่ได้กำไร แต่ได้ขาย5555สรุปเหนื่อยเปล่าๆ
ขายได้จำนวนมาก มันคือ กำไร
ขายเอาค่ากินไปวันวันครับ
@ภูริทัตโต สู้ๆนะคะ
เป็นธุรกิจเริ่มต้นสำหรับคนที่มีทุนน้อยมาก หรือเหมาะกับน้องๆในวัยเรียนที่มองหารายได้เสริม ช่วยตัวเองและครอบครัว
ชอบรายการค่ะ กระชับ เข้าประเด็น ถามตอมตรงประเด็นชัดเจน ทั้ง2 ท่าน ชื่นชมค่ะ
25บาทยังมีครับ แถวรถไฟธนบุรี ขายช่วง 6โมงถึง ตี2
เอาไข่เทลงชาม ผสมหมูสับ มะเขือเทศซอย แครอทหั่นเต๋า หัวหอม คนๆ แล้วตักทีละทัพพีให้เท่ากัน ทอดเสร็จตักราดข้าว
อย่างเชียงใหม่ ไข่เจียวรถเข็นข้างทาง ฟรี>> น้ำพริกกะปิ พริกน้ำปลา ซอสพริกมะเขือเทศและซอสปรุงรส
ไข่ดาว70ยังขาดทุนเลยครับ ดังๆเลย5555
555555555
แถวดอนเมืองซ.โกสุ่ม ข้าวกล่องหลายหลากเมนู 20บ.ณ.ปัจจุบันนี้
ใครถาม
มันไม่ได้มีทุกที่ไง พื้นที่เศรษฐกิจ ในเมืองจะขายได้เหรอ 20 บาทน่ะ
@nektbn9196 ก็มันมีงัยและเขาทำขายได้งัย ไม่ทำแล้วขาดทุน
@@pisonk907 เขามาบอกให้ได้รู้ไว้ ก็ดีนะ...
ไม่อยากก็ผ่านสิ เป็นไหม@@pisonk907
ผมกินข้าวไข่เจียวครับกินทุกวัน
ค่าน้ำมัน ค่าไข่ ค่าข้าว ค่าถ้วย ท้อปปิ้ง กำไรไม่ถึง 5บาท ต้องขายกี่จานถึงจะได้ ค่าแรงขั้นต่ำ
ข้าวไข่เจียวทำเอง ต้นทุนไม่ถึง8 บาท😮
ถ้ากำไร 5 บาทต่อจานอย่างน้อยต้องขายวันละ 100 จาน ดูแล้วน่าเหนื่อยมั้ย
@@beautifuldays7051แค่ค่าไข่2ฟองก็7บาทแล้วคุณ ไม่คิดค่าแรงหรือค่าวัตถุดิบอย่างอื่นเลยหรอ
@@khonbenz2568 ไม่เหนื่อยมาก ผมขายทุกวันขาย ขายมากกว่า150จาน ใช้เวลาไม่ถึง6ชมในการขาย
@@beautifuldays7051 ฟังจบหรือเปล่า เปิดร้านต้นทุนเยอะ ฟังไม่จบไปกดฟังอีกครั้ง ฟังจนจบ
ถ้ามองแค่ข้าวไข่เจียว 20 บาทกำไรแน่ แต่ถ้ามองทางธุรกิจ ค่าเช่า ค่าที่ ขายได้10 จาน ได้ 200 บาท จ่ายค่าที่วันหละ 100 บาท หมดแล้ว ทุนค่าไข่ฟองละ 5 บาทน้ำมันพืช ข้าวอีก ไม่มีแล้วครับกำไร
ขาดทุนคือกำไร...ประสบการณ์ชีวิตอินเทรน์ข้างทาง...😊
20 หายากนะคะ ไข่ 2 ใบใส่เครื่อง 2-3 อย่าง ถ้าขายในห้างก็ 40 ข้างทางก็ 30
ปัจจุบันไม่เห็นนะ 20 บาท 😮
จริง ผมเห็น 35
25 ก็มี แล้วแต่ทำเล
20 ข้าวกับไข่เปล่าๆ ใบเดียว แค่นั้นเลยครับ
@@MikamuraKaoru ก็ซื้อไข่ทอดเอง 5 บาทกับข้าวเปล่าหอมมาละก้อนละ 5 บาท 3 ก้อน 10 ก็ได้ละ
คอนโดผมขายกล่องละ40-50 ซึ่งถูกต้องเลยครับที่ว่าคู่แข่งของราคานี้คืออาหารตามสั่ง
ส่วนตัวผมไปกินอาหารตามสั่งกล่อง50-80 แล้วเพิ่มไข่เอาดีกว่าบางร้าน+5 บางร้าน+10
จริงครับ หวังขายเป็นของทานเล่นหรือเพิ่ม มากกว่า
กินกระเพราไก่ไข่เจียว 70 กับ ข้าวไข่เจียวสองฟอง 50 กินอย่างแรกดีกว่า อิ่มกว่า
ปากทางไข่เจียวทรงเครื่อง
ขาย 25 บาท 1 ฟอง 30 บาท 2 ฟอง
35 บาท 3 ฟอง
รายการนี้ วันนี้ ดีจังค่ะ
วิเคราะห์ได้ดีเลยครับ แม้แต่ธุรกิจขนาดใหญ่ก็มักจะมีโครงสร้างพื้นฐานแบบเดียวกันนี้
วิเคราะห์เก่งสุดๆเลยครับ
คุณไกด์ให้ความรู้ดี และถ่ายทอดได้สนุกมาก👍
วิเคราะห์เฉียบคมมาก
ทำข้าวต้ม+ไข่ต้มไปขายแข่ง 😊 (ไข่ยางมะตูม ออนเซ็น + ข้าวต้มใบเตย) น้ำ + แก๊ส คลีน 😂
แถวบางปู กระเพราหมูไข่ดาว 25 บาท โครตอิ่ม
ร้านไหนขายแพงเว่อวังอลังการก็อย่าไปกินมัน
เลือกเอา
ต้นทุนข้าว3บ.ใข่เป็ด7_8บ.ที่เหลือคือแกสกะน้ำมันและน้ำปะปาอื่นๆไม่รู้
2 ฟอง 55 บาท บางร้านขายโหดเหมือนใช้ไข่นำเข้า 😅😅😅
Start 20 ไปบวกกำไรจาก topping +5 +10 เอาครับ
ผลิตแบงค์ 30 บาทครับ
ข้าว 1 จาน ใช้ข้าวสาร 100 กรัม ตก 3.5 บาท ไข่ 1 ฟอง (เบอร์2) 3.5 บาท ยังไม่รวมค่าน้ำมัน เครื่องปรุง ค่าแก๊ส และอื่นๆ
หอมมาถึงนี่ ขอซักคำ. ใครขาย20บ. คงอยู่ไม่ได้หรอก.
ไข่5+ข้าว5+น้ำมัน2+ท้อปปิ้ง+ค่าไฟหรือแก๊ส3+ค่าเช่าที่+ค่าเสื่อมอุปกรณ์อีก. ลองรวมราคาทุนดูกันนะ(ราคาคาดเดา). ใครได้ต้นทุนถูกก็ขาย20บ.ได้แหล่ะ แต่รายย่อยท่าจะลำบาก ไม่มีเงินซื้อของตุนเยอะๆ.
ข้าว ประมาณ 2 บาท คับ เพื่อน
ผมขายอยู่ ส่วนนํ้ามัน ไปหิ้วนํ้ามัน แกลอน มาจะได้ นํ้า ราคาถูก
ต้นทุน ขึ้น อยู่ กับ สถานที่ ขายด้วย คับ
ของเพื่อนผม โชคดีแถวบ้านมันมีฟารมไข่ไก่ ไม่ต้องผ่าน พ่อค้า คนกลาง
ราคา เฉลี่ยฟองละ ไม่ถึง 3 บ.
เห็นแม่ค้าขายหน้าโรงเรียนขายได้วันละ 4-5 พันบาทขายประมาณ 6 โมงเช้า - 9.00 น...ใครสะดวกลองหาทำเลเด็ดๆ
ข้าวไข่เจียวธรรมดา ควรเริ่มที่ 40 บาท ครับ และมีออฟชั่นเพิ่ม topping หรือ ของทอด บวกเพิ่มไปอีกครับ มีประเภทข้าวให้เลือก บวกเพิ่มได้อีก อย่าเปิดขายเฉพาะหน้าร้าน เพิ่มออนไลน์ด้วย รวยแน่นอน
ได้อยู่แล้ว มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับปริมาณการขาย ชนิดของข้าวทีขาบ ใช้น้ำมันอะไร ย้ำมันถั่วเหลือง ปาล์ม รำข้าว คาโนลา ทานตะวัน น้ำมันหมู
ผมกิน ไข่สองใบ 40บาทเเละ
แถวเราอยู่ไข่สามฟองราดข้าว 45 บาท
ผมขายข้าวไข่เจียวบุฟเฟ่มา 5 ปี ตอนนี้มีบ้าน หลังละ 4 ล้าน รถกระบะ 1 crv 1 มอไซ 2 คัน มีที่ดิน นครนายก 3 ไร่ อย่าดูถูกอาชีพข้าวไข่เจียวนะครับ
ไม่มีใครดูถูกนะ เขาวิเคราะห์ว่า ทำไมถึงยังขายได้ ขายยังไงให้ได้กำไร การบริหารต้นทุนทำยังไง
ฟังจนจบก็ไม่มีใครดูถูกอาชีพข้าวไจ่เจียวนะ เขาแค่วิเคราะห์ต้นทุน - กำไร
ใครดูถูก....?
เห้อนี่แหละน้าคนรวยเพราะดวง แค่ไปตั้งในทำเลที่ดีเลยรวยขึ้นมาได้ ข้าวไข่เจียว+ท็อปปิ้งใครก็ทำได้ แต่คำพูดดูก็รู้ไม่มีการศึกษา ฟังคลิปวิชาการไม่รู้เรื่อง คนรอบตัวอยู่ด้วยเหนื่อยครับ คนรวยแต่กำเนิดไปซื้อข้านหมู่บ้านเดียวกัน เขาสาบคนไม่มีความรู้เขาไม่คุยด้วยหรอกครับ สักพักคุณก็น้อยใจ นี่แหละที่มาของความน้อยเนื้อต่ำใจคิดว่าใครๆก็ดูถูก 😢 อ่านหนังสือเยอะๆครับ อัพระดับชีวิตตัวเอง ฟังให้มากๆ วิเคราะห์ให้เป็น แก่ตัวไปใช่ว่าจะขายได้ตลอด จนตอนแก่มีเยอะครับ อย่าลำพองตน
ขอทราบพิกัดร้านค่ะ
กำไรแน่ๆ ไข่แผง80 ค่าท็อปปิ้งไม่เกิน5บาท รวมๆต้นทุนไม่เกิน12บาท
คำนวนต้นทุนไข่เจียวเจ้ไฝ จานละ4000 บาท หน่อย ครับ
แค่ปูกระป๋องฟัาก็เกือบ2พันล่ะคุณ
อาหารคนรวย กุจ่ายไหว เเต่พวกจน ไม่มีปัญญาซื้อ ก็อย่าบ่น เห็นละรำคาญลูกตา
@@futaro3620จนเเล้วหนัดหัวบิดาคุณหรอ คุณมีสิทธิ์อะไรมาว่าคนอื่นจน
ควรผลิตแบงค์30บาทมาใช้นะครับ✅✅
ผมลองมาแล้วครับ 100 กรัม คนไม่ซื้อไม่กินครับ ถ้าเทศกาลอาจจะ
ต้อง 150-200 กรัมครับ
ไข่+น้ำมัน+เครื่องปรุง 10.-,แก๊ส 3.-,วัสดุอุปกรณ์ 4.-ค่าแรง 3.- รวม 20.- บาท ได้ยุนะคะ
ค่าแรง 3 บาทต่อจาน ไปทำงานโรงงานเถอะได้เงินเยอะกว่า😅
คุณทำอาหารที่บ้านแค่พอกินสามสี่คนยังบ่นว่าเหนื่อย แต่คุณมาทอดไข่หนึ่งร้อยจาน เวลาต่อจานประมาณสองนาที เพื่อให้ได้เงินสามร้อยต้องทำต่อเนื่องไม่หยุดพักสองร้อยนาทีหรือประมาณสามชั่วโมงครึ่ง นี่ยังไม่รวมการเตรียมอุปกรณ์ จัดเก็บอุปกรณ์ล้างทำความสะอาด และเวบาที่ใช้ในการซื้อหาวัตถุดิบเช่น เครื่องปรุง ข้าว ผัก หมูสับ มะเขือเทศ ถ้วยช้อน และงานยิบย่อยอื่นๆ
กำไรจานละสามบาทคุ้มถ้าไม่มีทางเลือก
ที่สำคัญมีทำเลไหนที่มีคนซื้อข้าวไข่เจียวตั้งร้อยจานต่อวัน ใครแดกข้าวไข่เจียวทุกวันไม่จนก็ต้องเป็นคนโคตรชอบกินไข่เจียวละนะ
เหลือกำไรเท่าไรคะ
ถ้ากำไรจานละ 3 บาท อยู่ไม่ได้ครับ ทุกวันนี้ข้าวไข่เจียวควรจะราคาประมาณ 35 บาทครับ 2 ฟอง 45 บาท ถ้าจะท้อปปิ้ง เพิ่มท้อปปิ้งผัก 5 ท้อปปิ้งเนื้อ 10 เพราะต้นทุนที่มองไม่เห็นอีกเยอะครับ ค่าขนส่งต่างๆ ค่าเสียหายจากเหตุอื่นๆอย่างเช่นบางวันเราเจียวไข่รอแล้วเหลือ เลยแถมๆให้ลูกค้าคนล่าสุดไป หรือเราพลาดเอง ทำให้ต้องทำใหม่ อะไรก็ตาม ถึงมันดูเหมือนจะควบคุมได้ แต่มันก็เป็นอัตราของเสียที่เกิดขึ้นแน่ๆที่มาคิดดีๆ มันก็เป็นต้นทุนครับ
ค่าเสื่อม อุปกรณ์ไม่คิดหรอ ตะหลิว เตาไม่มีพังรึไง ตู้เย็น ค่าไฟไม่มีหรอ
หาไข่จากไหนครับ ข้าวจากไหนครับ😊😊
อยากกินข้าวไข่เจียวเฉย
ที่สิงห์บุรี ปีนี้ 10บาท ข้าวใข่เจียว
ถ้าฟังรายการแบบนี้เยอะๆแม่ค้าพ่อค้าคงไม่ค้องทำมาหากินกันแล้วค่ะ หากคิดว่าเป็นของทานเล่นคนเขาคงไม่มาซื้อหรอกค่ะ 🙄🙄🙄
ราคาถูกก็ขยี้ ราคาแพงก็วิจารณ์ คือจะให้เอากำลังใจจากตรงไหนก่อนในการรับชมและรับฟัง แค่แสดงความคิดเห็นนะคะ😊
อิ่มท้องอร่อยชอบมาค่ะ
ไม่ได้กำไรแน่นอน ไข่ฟองล่ะ 5 บาทอย่างต่ำ ค่าน้ำมัน ค่าแก็ส อย่างน้อย 2-3 บาท ค่าข้าว+ค่าหุงข้าวก็ปาไป 7-8 บาทแล้ว ค่ากล่อง 1 บาท จะตีค่าแรงอยู่ในกำไร 3-4 บาท? ขายแค่นี้อยู่ไม่ได้หรอก ถ้าขาย 30 บาท ไข่ 2 ฟอง ถึงพออยู่ได้ กำไรจะอยู่ที่ 8-10 บาทต่อจาน ทอดไข่เปลืองน้ำมันพืช
ส่วนใหญ่ คนไม่ชอบ บวกค่าเเรงตัวเองลงไปด้วย เคยเจอ อยู่มข.ข้าวไข่เจียวต้มยำ โคตรอร่อย
น้ำมัน ไข่ น้ำปลา เเพจเกจ ค่าแรง ค่าแก๊ส ค่าเช่าที่ 20บาทเอาตรงไหนมากำไร
ขอบคุณค่ะ
เพิ่ม ความต่าง
คุณภาพมูลค่า ที่
ไม่มีคนเคยทำ
ไม่มองที่ราคาต้องถูก
จังหวะ,เวลา,สถานที่
25-30 สบายๆครับ
กำไรแน่นอนแต่น้อย
หวังรวยก็แค่ขายแพง
ช่วยคนขายถูก
การทำธุรกิจเบื้องต้นที่ต้องรู้ไว้ เมื่อหลายปีก่อนที่มีข่าวดราม่าที่มีคนนึกอยากขายแล้วไปขายเลย ไม่มีเงินจ่ายค่าที่แล้วมาร้องไห้เอาดราม่า จะทำธุรกิจเรื่องพวกนี้ต้องรู้เอาไว้
รอ ข้าวผัด,กะเพรา บ้าน ๆ
แนะนำว่าถ้าว่างทำกินเองที่บ้านก็ได้ ง่ายๆเลยมีเนื้อสัตว์(หมู ไก่ เนื้อวัว) พริก(พริกสด+พริกแห้งยิ่งดี) กระเทียม หัวหอม ใบกระเพรา(ใบอ่อนมะกรูดแทนได้) เครื่องปรุงรสตามที่ชอบ ถ้าใส่หลายอย่างก็อย่าเยอะเพราะจะเค็มเกิน เครื่องปรุงรสเค็มนำ 😂
ธุระกิจต้องหาอะไรที่ฉีกแนวไป..ข้าวใข่จิ้งจก
ไข่ไก่เบอร์3 1ฟอง ทำไข่เจียวราดข้าว1กล่อง ทำไม่ได้
มันนิดเดียวจริงๆ
อบากให้ทางรายการ พูดเรื่อง ร้านกะเพรา 25 บาท กำไรเยอะไหมครับ
ถ้าขายหน้าบ้านตัวเองก็กำไร ถาไปขายในห้าง 20 ฿ ก็เจ๊งยับๆ
ไม่รู้ แต่แถวบ้าน(บางกะปิ)ขาย35 แพงเกิน แค่ข้าวไข่เจียว
ให้เขาได้กำไรบ้างเถอะ กำไรต่อจานมันไม่ได้เยอะ ถ้าคิดว่าแพงทำไมไม่ทำกินเอง แค่ข้าวไข่เจียว
ไม่มีกำไรหรอก ค่าข้าว ค่าไข่ ซอสปรุงรส ผักต่างๆ กล่องและถุงใส่ ค่าแรง ตกลงแทบไม่เหลือ
ต้อง70ครับ ไม่งั้นขาดทุน แต่ต้อง2ฟองนะ ห้ามขาดห้ามเกิน
มาเชียงใหม่ที
ต้องซื้อน้ำมันเป็นปี๊บ ซื้อข้าวเป็นกระสอบ มันถึงจะกำไร
16-17 ปีก่อนกล่องละ 10 บ.
10 ปี ก่อนกล่องละ 20บ.
ปีนี้ 2567 ขั้นต่ำที่เห็นขายคือ 25 บ. แต่แทบไม่มีเนื้ออะไรเลยครับ
ต้นทุนเนื้อสัตว์ ถูกกว่าผักนะครับ
ที่ทำงานเริ่มต้น 35-40
ถ้าไม่มีค่าเช่าที่ กำไรอยุ่แล้ว
ถ้าขายเอาปริมาณเยอะ เจอภาษีบุคคล35% vat อีก7%
ขาย20บาท เจอภาษีแล้ว 8.4บาท😂
ขายที่ไหนครับ 20 บาท นอกจากขายที่บ้านตัวเอง ไข่ฟองเดียว ข้าวไม่เยอะ
เพิ่งรู้ว่าสั่งท๊อปปิ้งได้ด้วย แถวบ้านผมคือมาเป็นกล่องพร้อมพริกน้ำปลาเสร็จแล้ว มีแค่นั้น -.-
ขอถามราคาได้มั้ยครับ ได้กี่ฟองครับ
@@TechyDog ฟองเดียวครับ และน่าจะเบอร์เล็กสุดด้วย แผ่นใหญ่แต่บางเฉียบ
ต้นทุนต้องคิดเป๊ะ กว่าไม่ได้
👍👍👍👍👍
กำไล ถ้าใช่เตาถ่าน
ไข่ ปัจจุบัน ใบละ 5 บาท ถ้านำไปทอด ใบละ 10 บาท ข้าว 10 บาท รวมแล้ว 30 บาท
ขาย 20 บาท ไม่กำไร ขาดทุน มากกว่า ปัจจุบัน
สอนการคำนวนต้นทุนผิดนะคับ
ในคลิปสอนเรื่อง ซอสพริก/น้ำปลา ถ้วย/กล่อง ช้อน มาอยู่ในส่วนกำไร ผิดนะคับ
ทำคลิปแบบนี้ คนที่เค้าไม่รู้ คำนวนพลาดนะคับ
คนพูด เหมือนไม่รู้จริง ข้าวไข่เจียว 20 บาท เค้าทอดไข่ไว้แล้ว พอเริ่มใกล้หมด ค่อยทอดรอบใหม่ คือ อยากรู้ว่าเคยไปเดินตลาดนัดบ่อยแค่ไหน หรือ พูดจาดีความ รู้สึก
เราเข้าใจเขาต้องการสื่อว่า ทอดแบบมีท็อปปิ้งนะคะ เลยทอดไว้ไม่ได้
เห้ออ แนะนำให้ฟังตั้งแต่ต้นจนจบ ซัก10รอบนะ เผื่อจะเข้าใจสิ่งที่เขาสื่อ...อยู่ๆมาเม้นท์อะไร ไข่เขาทอดไว้แล้ว... อ๋อออออออ ถ้าทอดไว้ก่อนแล้วก็ไม่มีต้นทุนว่างั้น?
กำไรเหลือจริง 3-4 ฿
ตอนนี้ 20 บาท ไม่ไหว ต้นทุนสูงขึ้น
กลิ่นหอมร้อนๆ
นั่งเทียนเล่านี้นะ
โฟมหรือพลาสติกไม่ได้มาตรฐาน ก็มีโอกาสที่อาหารจะปนเปื้อนสารเคมี
ใข่ สามบาท ข้าวโลละสิบ กำไรมั๊ยละส้ส
ร้านอาหารถือว่าไข่เจียวเป็นอาหารทานเล่น อันนี้คือsurveyมาจริงๆแล้วใช่ไหม หรือแค่ความคิดคนพูดคนเดียว
บางวันเราก็ทอดไข่เจียวหรือไข่ดาวใส่อับข้าวไปกินที่ทำงานก็ประหยัดดี น้ำดื่มฟรีที่ทำงาน
ลองดูสองคนนี่พูดนี่ฃิ ห่ะ ไม่ฃื้อข้าวไข่จียวกินแล้ว รับประกันได้เลย ราคาแพงแน่นอน )(จานละเจ็ดสิบบาท) เอาข้าวไข่เจียวมาโปรโมท หัวการค้าเกิ้น
กำไรกล่องละ5บาท?😅
น้ำมันพืชแพงกว่าไข่อีกหรอ
ไข่เจียว อาหารทานเล่น?
ทานเล่นอะไร สั่งก่อนแต่ได้หลังสุด ได้หลังอาหารจานหลักอีก
ตามสั่ง 9 บาท อยู๋ได้อย่างไร 5555+
ไข่เบอร์3อาจได้กำไรอยู่
เห็นแต่ขาย40-60บาท
มีท๊อปปิ้งตั้งเยอะมีไข่ลูกเดียวกินท๊อปปิ้งได้หมดเลยดีจริง
กำไร.แต่ไม่ใช่ทุกคน.😄บ่าว.สกลฯ
สะดูดตรงน้ำมันหมูขาดทุน! ขาดทุนได้ไง น้ำมันหมูเกรดดีๆที่ไม่ได้ขึ้นห้างโลนึง50บาท อร่อยด้วย
ก็น้ำมันพืชมันถูกกว่านิครับ ง่ายๆ
น้ำมันหมูเดือดช้ากว่าน้ำมันพืชมั้งครับ ใช้แก๊สเพิ่มขึ้น
ค่าความเสี่ยงไม่มีหรอ ของเน่าเสีย อุปกรณ์พัง
ไปหาข้อมูลจากไหนไข่ไก่3.50
ราคาประกาศตอนนี้ 3.60 ถูกแพงตามแต่น้ำหนัก
พิธีกรเรียกว่า..เฮียๆๆๆๆ อยากทราบว่า.. เป็นเจ้าของกิจการ หรือ ลูกจ้างคะ? เรียกเฮียพร่ำพรื่อไม่ดีนะคะ เจ๊กก็ไม่ใช่ 5555
ลองเสิจร์หาสิคะเฮียวิทย์เป็นใคร
เฮียวิท พ่อ แกเป็นจีน อพยพมา เรียกว่าจีนสายตรงเลยละ ไม่ใช่เชื้อจีนรุ่นลูกรุ่นหลานด้วย .. ทีนี้เรียกเฮียได้ยัง
เค้าจะเรียก เฮีย หรือ *** เค้าเข้าใจ คนฟังส่วนมากเข้าใจ ก็อย่าไปเสือกกับเค้าเลยมั้ย?
มโนล้วนๆ น้ำมันหมูราคาถูกกว่าน้ำมันพืช น้ำมันหมูลิตรละ 30
น้ำมันพืชมัน ลิตรหนึ่ง50 ขึ้นนะ
น้ำมันหมูโลละ 60 บาทเด้อ
25 แล้วครับพี่
น้อยมากๆ