Размер видео: 1280 X 720853 X 480640 X 360
Показать панель управления
Автовоспроизведение
Автоповтор
ประโยชน์เยอะ โทษเยอะเช่นกัน กินแต่พอประมาณเพราะน้ำตาลสูงมาก แพงด้วย
ตอนนี้โลละแปดสิบ?
สุดยอด
ของบางอย่างสร้างอาชีพได้ อินทผลัมบางคนปลูกจำนวนหลักสิบไร่ ส่วนรายใหญ่ปลูกกันเป็นร้อยไร่ บ้างปลูกแบบผสมผสานกับไม้ผลชนิดอื่น
อยากได้ต้นพันธุ์สั่งได้ที่ไหนคะ
ปลูกทุเรียนราคาไม่ตกตอนนี้แพงมาก
เคยกินเมื่อ2ปีที่แล้ว โลละ450 ฝาดมากเลยไม่คิดจะซื้อกินอีกพอเมื่อวานแฟนพาไปเที่ยวสวนอินทผาลัมที่สุโขทัย แล้วรองชิมลูกสดหน้าสวนคืออร่อยมากหวานกรอบไม่ติดฝาดเลย โลละ150บาทเอง
เช้านี้ขายที่ตลาดไทกิโลกรัมละไม่ถึง 100ครับ
ปากช่อง,โคราช 90-100บาทของกาญจนบุรีครับ
ของชอบเลยครับ อยากปลูกเป็นอาชีพ แต่กลัวอนาคต โลละ 20 บาท แต่ถ้ามีเงินมีที่ใกล้บ้าน ก็จะปลูกติดไว้ สิบยี่สิบต้น เพราะชอบกินมากกกก
ชอบทานทั้งผลสดและแห้งค่ะมีประโยชน์มากแต่แบบแห้งของไทยยังหาซื้อไม่ได้ค่ะ
ขอติ ไม่มีความรู้ รอบด้าน ทั่วโลก ราคาถูก สามโลร้อย ขายใคร ส่ง ออกก็ไม่ได้ ล้นตลาด
ฟาด เหมือนกินกล้วยดิบ จิ้มน้ำตาล ให้ฟรีก็ไม่เอา
เก็บตอนมันยังไม่แก่ใกล้สุกล่ะสิถึงฝาด
กินไปเป็นอ่ะปะ ผลดิบต้องกัดตามแนวยาวของลูกเด้อ ไม่ค่อยฝาด เคี้ยวไปเรื่อยๆ จะหวานเอง
Congratulations 🎉 It provides energy and health benefits for intermittent fasting and really good indeed 🤍
ปลูกมาก บางทีก็ขายไม่ออกขายไม่ได้ราคา เหมือนมะม่วงขายยาก
ผู้บริโภคถูกหลอกกันเยอะว่าปลูกจากเนื้อเยื่อ แต่จริงๆปลูกจากเพาะเมล็ดรสชาติฝาดเลยเข็ด ถ้าผลผลิตดีลูกใหญ่หวานกรอบอร่อย ขายได้ราคาดีไม่มีเหลือครับ ที่บอกราคาถูกๆนั้นผลผลิตเกรดไหนล่ะครับลูกเล็กหรือใหญ่ หวานกรอบไหม 3 โล 100 คงกัดคำเดียวแล้วปาทิ้งมั้งครับ
ต้องมีโรงงานเเปลรูปเเล้วส่งออกรองรับชาวสวนที่ปลูก
ชอบกินมากผลไม้ชนิดนี้มีความอร่อยในตัวกินกรุบๆกรอบๆเนื้อฉ่ำน้ำหวานพอดีพอดี
ประโยชน์เยอะ โทษเยอะเช่นกัน กินแต่พอประมาณเพราะน้ำตาลสูงมาก แพงด้วย
ตอนนี้โลละแปดสิบ?
สุดยอด
ของบางอย่างสร้างอาชีพได้ อินทผลัมบางคนปลูกจำนวนหลักสิบไร่ ส่วนรายใหญ่ปลูกกันเป็นร้อยไร่ บ้างปลูกแบบผสมผสานกับไม้ผลชนิดอื่น
อยากได้ต้นพันธุ์สั่งได้ที่ไหนคะ
ปลูกทุเรียนราคาไม่ตกตอนนี้แพงมาก
เคยกินเมื่อ2ปีที่แล้ว โลละ450 ฝาดมากเลยไม่คิดจะซื้อกินอีก
พอเมื่อวานแฟนพาไปเที่ยวสวนอินทผาลัมที่สุโขทัย แล้วรองชิมลูกสดหน้าสวนคืออร่อยมากหวานกรอบไม่ติดฝาดเลย โลละ150บาทเอง
เช้านี้ขายที่ตลาดไทกิโลกรัมละไม่ถึง 100ครับ
ปากช่อง,โคราช 90-100บาทของกาญจนบุรีครับ
ของชอบเลยครับ อยากปลูกเป็นอาชีพ แต่กลัวอนาคต โลละ 20 บาท แต่ถ้ามีเงินมีที่ใกล้บ้าน ก็จะปลูกติดไว้ สิบยี่สิบต้น เพราะชอบกินมากกกก
ชอบทานทั้งผลสดและแห้งค่ะมีประโยชน์มากแต่แบบแห้งของไทยยังหาซื้อไม่ได้ค่ะ
ขอติ ไม่มีความรู้ รอบด้าน ทั่วโลก ราคาถูก สามโลร้อย ขายใคร ส่ง ออกก็ไม่ได้ ล้นตลาด
ฟาด เหมือนกินกล้วยดิบ จิ้มน้ำตาล ให้ฟรีก็ไม่เอา
เก็บตอนมันยังไม่แก่ใกล้สุกล่ะสิถึงฝาด
กินไปเป็นอ่ะปะ ผลดิบต้องกัดตามแนวยาวของลูกเด้อ ไม่ค่อยฝาด เคี้ยวไปเรื่อยๆ จะหวานเอง
Congratulations 🎉 It provides energy and health benefits for intermittent fasting and really good indeed 🤍
ปลูกมาก บางทีก็ขายไม่ออกขายไม่ได้ราคา เหมือนมะม่วงขายยาก
ผู้บริโภคถูกหลอกกันเยอะว่าปลูกจากเนื้อเยื่อ แต่จริงๆปลูกจากเพาะเมล็ดรสชาติฝาดเลยเข็ด ถ้าผลผลิตดีลูกใหญ่หวานกรอบอร่อย ขายได้ราคาดีไม่มีเหลือครับ ที่บอกราคาถูกๆนั้นผลผลิตเกรดไหนล่ะครับลูกเล็กหรือใหญ่ หวานกรอบไหม 3 โล 100 คงกัดคำเดียวแล้วปาทิ้งมั้งครับ
ต้องมีโรงงานเเปลรูปเเล้วส่งออกรองรับชาวสวนที่ปลูก
ชอบกินมากผลไม้ชนิดนี้มีความอร่อยในตัวกินกรุบๆกรอบๆเนื้อฉ่ำน้ำหวานพอดีพอดี