Размер видео: 1280 X 720853 X 480640 X 360
Показать панель управления
Автовоспроизведение
Автоповтор
ขอบคุณสำหรับคลิปสนุกๆของพี่นัทมากๆนะคะ ไม่ว่าจะไปเที่ยวต่างประเทศหรือเที่ยวในต่างจังหวัด ก็ทำให้ผู้ชมได้มีความสุข มีรอยยิ้มรวมไปถึงเสียงหัวเราะ รักและจะติดตามผลงานของพี่นัทไปตลอดนะคะ
งุ้ยยย
@@NisamaneeNutt สู้ๆน้าพี่นัด
คุณนัท อยากได้บอกว่า ทำเถอะคะ เลสิค เปลี่ยนโลกจริง ที่ผ่านมาก็เคยคิดแบบคุณนัท ตัดแว่นที เป็นหมื่น เสียดาย จนวันที่ปวดตา แล้วหนักๆคือ คอนแทคใส่รายเดือนไม่ได้แล้ว ต้องใส่วันเดย์เพราะตาแห้งมากกกกก กระพริบตาทีคอนแทคหลุด แล้วก็ตาปวดจรตัดใจทำเลสิค รู่สึกเป็นเรื่องเดียวที่ทำแล้วคุ้มค่าตัง
3หมื่นเงินเดือนผมทั้งเดือนเลยนะพี่นัท สุดยอดเลยคับพี่นัท พี่นัทหาเงินเก่งอยู่แล้วสู้ๆๆครับผม #ปังมากพี่นัท #นัทนิสา
นัทนิสา=บล็อกเกอร์❌นัทนิสา=บุคคลแห่งค่าใช้จ่ายรุม✅
สุดๆ
พี่นัทสวยสตรองและเท่ห์มากเลยนะคะ 😊 ความรับผิดชอบเยอะมากทำเพื่อคนอื่นเพื่อครอบครัว ผู้ชายผู้นำสตรองๆยังทำไม่ได้ขนาดพี่เลยค่ะคนจริง👍👍 พี่นัทจ้างหรือหาเพื่อนนักบัญชีที่เก่งการจัดการด้วยจริงใจแนะนำการลงทุนให้พี่ด้วยก็ดีนะคะ หาเวลาพักผ่อนด้วยนะคะ💙💚
งุ้ยยยดีใจ
หนูไปตรวจตามที่พี่นัทเเนะนำมาเเล้ว หนูตรวจทางใจได้12คะเเนน หนูว่าหนูต้องไปปรึกษาหมอจริงเเล้วเเละพี่นัท ขอบคุณพี่นัทนะครับที่เเนะนำสิ่งดีๆให้พวกเรา รักพี่นัทครัย อยากให้พี่นัททำคอนเทนต์ดีๆเเบบนี้อีก#ปังมากพี่นัท
จ่ายเดือนละเกือบล้าน คาดว่ารายรับน่าจะมากกว่าหลายเท่า เฮงๆปังๆนะค้า ❤
❤❤
เพราะเคยลำบากมาก่อนรึป่าวคะ พอวันนึงที่ปสคสำเร็จแล้วค่าใช้จ่ายก็เยอะขึ้นตามไปด้วย ม้าบอกว่ากินอาหารดีๆของดีๆแต่มันสามารถลดลงมาได้มากกว่านี้นะคะ ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีก สุดท้ายแล้วเหมือนที่พี่นัทพูดต้องตื่นทำงานหาเงินกี่บาทต่อวันหัวหน้าครอบครัวรับผิดชอบเยอะและเหนื่อยมากๆ พี่นัทพักผ่อนเยอะๆนะคะ😢
ที่ม้าพูพคือมีค่าน้ำ ค่าพัสดุ ต่างๆมารวมด้วยค่ะ สุดท้ายแล้วม้าซื้อมาก็ทานด้วยกันทั้งบ้านในครอบครัวอยู่ดีค่ะ คุณนัทเขาแค่ทำคลิปเอนจอยฟีลๆ ลดลงไก้หรือไม่ได้เขาคุยกันหลังบ้านอยู่แล้วค่ะ คนเป็นแม่เขาไม่คิดเล็กคิดน้อยกับลูกหรอกค่ะ
แต่เงินพี่นัทที่ใช้ไป สร้างความสุขให้คนดูมากค่ะ คอนเทนท์แต่ละอย่างมันทำให้เราหายเครียดและปล่อยใจจอยๆได้ในทุกวันเลยค่ะ😊❤
ไม่ต้องเครียดเลยค่าคนสวย คชจ.เยอะหรือน้อยต้องเทียบกับรายรับค่าา ❤❤🎉 คลิปนี้ดูแล้วสนุกจ้า
แค่ช่วงเช้าก็เช้าใจละ ทำไมพี่นัทชอบทำงาน 55555555 จะหมดแรง แล้วคลิปนี้จริงใจมาก จนไม่รู้สึกอิจฉาเลย ทุกย่างก้าวคือ ใช้เงิน!😂😂😂
ว่าด้วยเรื่องภาพลักษณ์ สังคมของนัทนิสา รายจ่ายต่อวันเยอะจริง แต่ผลที่ได้กลับมาถือว่าคุ้มกับที่จ่ายไปนะ ใจจริงก็แอบมีน้อยใจกับตัวเองอยู่เหมือนกันที่ไม่ได้มีเหมือนนาง แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ เรามี300ไปเปรียบกับคนมี3ล้าน มันก็ไม่มีความสุขหรอก / พอใจในสิ่งที่มีอยู่และเป็นอยู่ก็พอ
😊
ดูคลิปพี่นัททำให้หนูได้เปลี่ยนการใช้ชีวิตเลยว่าอย่าใช้เงินเกินค่าแรงที่หาได้ต่อวันถ้าไม่จำเป็น ขอบคุณคลิปดีๆจากพี่นัทค่ะ
3หมื่น เราได้เงินเดือน 3 เดือน พี่นัทสุดปัง สำหรับรายวันที่ได้มา สมราคาแม่ ลดความลำบากไปเยอะเลย เอาเวลาไปทำงานหาเงินดีกว่า
นัทน่ารักมากๆๆ ให้เกียรติทุกคนเสมอ
สนุกมาเล่มของซันจิ มีแพนปล่อยหนังสือการ์ตูนเมื่อไหร่บอกนะคะ 5555 ราคาตอนนี้แทบไม่กล้าซื้อเก็บเลย เอามานับราคารวมๆซื้อทองได้หลายบาทเลย555
คอยซัพพอร์ตทั้งทางผลงานเเละกำลังใจเลยนะฮะพี่ลูกนัท หนูเชื่อว่ามวลของรอยยิ้มความสุขจากครอบครัว เพื่อนฝูง เเฟนคลับจะทำให้พี่นัทมีกำลังใจทำงานเเละมีผลงานปังๆให้เเฟนคลัลคอยติดตามอยู่เสมอเลยอะ เลิฟฟๆ💕💕💕
ขอบคุณค่ะ
@@NisamaneeNutt 💓💓💓
ครอบครัวน่ารักมาก พี่นัทโตมาอย่างดี
ปังมากกกกกกค่าาพี่นัทสุดยอด😮❤❤❤😊
อยากให้นัททำคลิปออกไปเที่ยวคนเดียว มันสนุกมากกกก
จุ๊บ
ปังมากพี่นัท สวยและยังขยันอีก 🎉
สุดยอดมากเลยพี่นัท คลิปสนุกทุกคลิปเลย 🎉🎉🎉
ดันคอนเทนท์ ประหยัดเงิน 1 เดือน วัดจากเดือนนี้เปรียบเทียบเดือนที่ประหยัดค่ะ แล้วมารีวิวการใช้ชีวิตข้อดีข้อเสียค่ะ
ปังมากกกพี่นัท♥
น้องนัทน่ารักมากๆ FC ต่อไปนะค่ะปล. คนขับรถน้องนัทเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าจ๊ะ คนเก่าไปไหนน้อ😊😊
พี่นัทเก่งมาก อย่าลืมพักผ่อนให้เวลาตัวเองด้วยนะคะ เลิ้บพี่นัทททท
21:49 พี่นัทน่าจะหมายถึงค่าใช้จ่าย Fixed cost ค่ะ ซับผิดไปนิดนึง 😝
แง
ลองบวกเองเล่นๆ คิดว่าเดือนนึงรายจ่ายพี่นัทแตะหลักล้านได้เลย ไม่รู้รายรับต่อเดือนของพี่นัทแต่คิดว่าก็น่าจะเยอะจุกแน่นอน แต่ถ้าเซฟค่าใช้จ่ายลงก็จะปังมากพี่นัทเหมือนเดิมเพิ่มเติมคือเงินเก็บล้นมือล้นกระเป๋า
ชอบมากค่ะ ครอบครัวอบอุ่น น่ารัก ซัพพอตกันและกัน ❤
ฟีโรเน่อาหารเสริมยอดขายอันดับ1 ลิปที่เพิ่งขึ้นแท่นยอดขายอันดับ1ในติ๊กต๊อก เฉพาะธุรกิจ2ตัวนี้ไม่รวมชีงานรีวิวช่องยูทูป คือแบบสวยและร๊วยยยยสุดๆแล้ว
ชื่นชอบพี่นัทมานานมากค่ะดูทุกตอนเลยย สวยและสตรองมากกก❤❤❤
ใดใดคือกับข้าวบ้านพี่นัทคือน่ากินมากก ดูหลายๆคลิปแล้วแบบน่ากินทุกวัน55555
มังงะสมัยหนู45 สมัยนี้แพงจริงค่ะ ปีก่อนยังราคา90-95อยู่เลย😢😢😢
😮
อยากให้พี่นัททำเลสิกค่ะ เพื่อสุขภาพตัวเองนะคะพี่นัท ❤
ปังมากพี่นัทใครจะมาต้านละน้อง นี่เเหละนัมเบอร์วันไทยเเลนด์🎉❤
ดูแลสุขภาพเยอะๆนะครับพี่นัท💗💗
หมาล่า2ไม้130มะพร้าวลูกละ80 ตัวแม่เขากินกัน5555
😂
มาล่าแพงไป เห็ดเข็มพันเบคอน ไม่ควร ราคานั้น😅😅
หมาล่าหน้าโรงเรียน5บาทกิมาล่าหน้าโรงเรียนดีกว่า55544544
หมูปิ้ง 50 😮😮😮 โหดมาก
แพงจริงแม่ กดกันเกินแม่ค้าาา5555
แม่หนูว่าทำเปนแบบอาทิตย์ละดีกว่า เพราะแม่คงไม่ใช้จ่ายทุกวันแบบนี้แน่นอนค่ะ รวมเป็นอาทิตย์ดีกว่าแม่ (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
เป็นกำลังใจให้ทำคลิปดีดีสนุกกแบบนี้ต่อไปน่ะคะ เป็นคนยูทูปเบอร์คนเดียวที่ดูตลอดเวลาเด้งขึ้นและไม่เคยกดข้าม❤️ ค่าใช่จ่ายต่อวันยังเยอะขนาดนี้ รายเดือนต้องขนาดไหนโอ้ววว😅
พี่นัทสวยเก่งขึ้นทุกวัน ไม่เสียแรงที่ติดตามพี่🥰
พี่นัท ถ้าค่าไฟบ้านหลักหมื่นต่อเดือน หนูแนะนำให้ติดโซล่านะคะ ลงทุนติดโซล่าแต่คุ้มในระยะยาวแน่นอนค่ะ เพราะที่บ้านเราใช้ไฟกันทุกเดือนอยู่แล้วค่ะ
อยากให้พี่นัทเปิดกรุหนังสือการ์ตูน คงน่าสนุกกก
หนูใช้วันล่ะ60-80 เงินเดือนสองหมื่นนิดๆ มีเงินเก็บอีกค่ะ มีทองเก็บด้วย รักตัวเองที่ใช้เงินประหยัด❤
แค่พี่นัทตื่นนอน 1,500 ได้ค่ากินค่าใช้เนม3วันเลยค่ะ😂😂😂 ยังดูไม่จบคลิปเลย
ปกติไปเซ็นเวิลด์ไิม่ค่อยซื้ออะไรข้างนอกกินเลยครับ หาซื้อกินข้างในเซ็นเวิลด์คุ้มกว่า ข้างนอกแพงเกิน
แต่ก่อนใช้น้อยเพราะหามาได้น้อย เป็นธรรมดาคนทำงานค่ะน้องนัท มีค่าใช้จ่ายสูง สู้ๆนะ
รู้สึกเป็นคลิปที่ทำให้ต้องกลับมามองตัวเองแล้วคะ ว่าค่าใช้จ่ายแต่ละวันเท่าไหร่ ใช้เพลินเกินไปจริงๆไม่ได้คิด ต้องคิดบ้างแล้ว 🥹ขอบคุณมากค๊า 🙏🏻
พอเห็นคลิปนี้ คือต้องทำตามพี่นัทบ้าง เพื่อจะได้รู้ว่าวันนึงใช้กี่บาทเหมือนกัน 😂😂
พี่นัทอย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้น้ะ ตากล้องดีเกิน555❤
ไอเรานี่ทำงานมาเสร็จเห็นตัวเงินก็หายเหนื่อยแต่พอมาเจอรายจ่ายต่อวันทีนี้ก็ว้าวุ้นกันเรยงับ😅😂😊❤
ส่วนมากจะไม่ค่อยซื้อของให้กลัวเค้าไม่ชอบ ส่วนมากจะให้เงินไปซื้อเอง หรือถามเลยว่าอยากได้อะไรถ้าพอซื้อได้ก้จะซื้อตามความต้องการเลย
การเลือกซื้อของขวัญ เมื่อก่อนชอบเซอร์ไพรส์ พอโตขึ้นโทรถามหรือพามาเลือกเลยค่ะ😂
โอ๊ยเทรนเนอร์พี่นัทคือเว่อมาก พี่แมนคือที่สุด
เริ่ดสุด❤❤❤❤
รัก
ตกใจกับหม่าล่ามาก ช็อคเลยแม่😂
รอ2ล้านซับอยู่น้าาา จะเสียค่าใช้จ่ายอีกกี่บาท😅
ปังมากพี่นัท🎉
อนาคตไม่มีความแน่นอนพี่อยากให้น้องดิดถึงข้อนี้ด้วยนะ รักและหวังดีค่ะ
งับ
รู้รายจ่ายแล้ว อยากเห็นคอนเทนท์ รายรับ1วันบ้างคะพี่นัท
อยากเห็นสักคลิปพี่นัทชาเลนต์ 1 วัน ใช้เงิน ตามค่าแรงขั้นต่ำต่อวัน
รักพี่นัทน้า คนเก่งของหนู ❤
เปิดวาร์ปพี่ต้น ตากล้องคับ555❤
+1
ทุกค่าใช้จ่ายเข้าใจ แต่ที่โคตรงงคือ หมูปิ้ง1ไม้กับเบคอนพันเห็ด1ไม้130คือแพงอะไร เต็มที่ไม่เกิน50
ใช้ชีวิตให้เต็มที่ มีอะไรจะได้ไม่เสียใจ เราใช้ชีวิตตามรายได้ อย่างกับข้าวก้อได้กินทุกคน ค่ารถความปลอดภัย ครีมคือ ต้องใช้เพราะทำงาน มันก้อจำเป็นทุกอย่าง
ล่าสุดกินสาคู5ลูก 50ในตลาด กรี๊ดเลยค่ะสาคูลํกล่า10บาทเลย?
❤
ป้ายเขียนสุขภาพแย ลืมไม้เอกพี่นัท5555ที่ลานจอดรถ
เปิดวาปตากล้องหน่อยค่ะคุณมัมม
กรุงไทยแอกซ่า ลืมไม้เอก รึปล่าวค่ะ 😂 เสี่ยงสุขภาพแย
😁
ค่าการ์ตูนแพงจริง สมัยก่อนเล่มละ 35 ตอนนี้บางเล่มคือ 165 แล้วอะ แต่ถามว่าซื้อมั้ย ก็ซื้อ 55555
หนูรักพี่นัทนะคะ พี่นัทคือคนที่หนูเลือกเป็นตัวอย่าง❤
พี่นัทเก่งมาก🎉❤
รักๆ
ชอบคลิป vlog แบบค้า
หนูคิดว่าค่าใช้จ่ายเยอะมากค่ะ 😅 ต้องแลกมากับความเสียสละและความรับผิดชอบเยอะมากๆเลย
เม้นแรก เย้
บางอย่างพี่นัทเซฟได้นะ แต่เข้าใจแหละเพื่อความสะดวกสบายความง่ายมากขึ้น
หม่าล่ากับหมูปิ้ง เจอไป130 หนูคือวางแน่ๆ😂😂😂
ลุคนี้สวยมากกกก ขอฮาวทูค่าาา
1 วันของพี่นัท คือเงินเดือนฉันทั้งเดือน โหหหหห พี่นัทเก่งมากกกก
ตาฉันที่ เหลือบไปเห็น Ads กรุงไทยพี่พิมพ์ตก แม่คุณ #แย
มังงะราคาเฟ้อจริงค่ะเมื่อก่อน35ยังซื้อได้ไม่เสรยดายเงินตอนนี้เล่มบางๆ95-120กว่าจะทำใจซื้อได้😢
ทำรายได้ต่อวันบ้างไหมครับ
ทำไมตอนออกกำลังกาย นึกถึงครูแพรว555
คลิปนี้ช่วยบอกพี่นัทได้ว่าหากวันนึงพี่นัทหยุดทำงานหรือทำงานไม่ได้ก็มีค่าใช้จ่ายที่ฟิคไว้อยู่แล้วที่ต้องจ่ายในบางส่วนอยู่ค่ะดังนั้นการมีประกันก็จะช่วยชดเชยหากเกิดเหตุการณ์นั้นได้ ช่วยขายของด้วยเบย1
พี่ พลไปไหนหรอคะ คิดถึงพี่แก☺️☺️☺️
มีธุระงับ
นี่ว่าเซพค่ากับข้าวเถอะ มันเวอร์เกิน
นี่ว่าเซฟค่าแต่งหน้าทำผมดีกว่า เพราะเห็นยูทูปเบอร์หลายช่องเค้าเซฟตรงนี้ เช่น ฟลุ๊คกะหล้อน นางทำผมทำอะไรเองหมด ไม่ต้องมาเสียตรงนี้ ส่วนค่ากับข้าว คนทั้งบ้านก็ได้กิน แถมได้กินหลายมื้อด้วย ค่าทำผมควรเลิกทำไปเลย ทำเองดีสุด มีลูกน้องตั้งสามคนก็ให้นางช่วยทำไปเลย
จริง การ์ตูนจาก30-35 ตอนนี้เป็นร้อย เซ็ง
แงงงง
ลูกชิ้นเเพงมาก 2 ไม้ 130
โห่ แต่ก่อนคิดว่าพี่นัททำงานหนักขนาดนี้เอาเงินไปไว้ไหน ตอนนี้รู้แล้วว555 😂
อินฟลูเลนเซอร์ ❎ตัวแม่หมุนเวียนเศรษฐกิจ ✅
แม่ก็เนอะ ออกให้ลูกบ้างก็ได้ จะเบิกทุกบาททุกสตางค์เลยหรา
เม้นแรกพึ้งลง35วินาที
ปังๆ
เก่งมากครับ ❤
อยากให้ทำคอนเทนต์ปนะหยัดเลยค่ะ😂 อยากเห็นพี่นัทสู้ชีวิต555555❤❤
ชีวิตมีค่าจริงๆค่ะ😂
ตกใจกับราคา เบค่อนพันเห็ด1ไม้กับหมูปิ้ง1ไม้ 130คือคิดยังไงให้ได้130 แพงมากกกกก งง
ชอบพี่นัทมากเลย
อยากดูของพี่แนนบ้างง 😅
สนุกสุดๆ
พี่วิไปไหน ขอโทษที่ถามครับพึ่งกลับมาเล่นโซเซียลจริงๆ
เห็ดเข็มทองกับหมูปิ้ง ฉันร้องเอิ้บบบบ
ขอบคุณสำหรับคลิปสนุกๆของพี่นัทมากๆนะคะ ไม่ว่าจะไปเที่ยวต่างประเทศหรือเที่ยวในต่างจังหวัด ก็ทำให้ผู้ชมได้มีความสุข มีรอยยิ้มรวมไปถึงเสียงหัวเราะ รักและจะติดตามผลงานของพี่นัทไปตลอดนะคะ
งุ้ยยย
@@NisamaneeNutt สู้ๆน้าพี่นัด
คุณนัท อยากได้บอกว่า ทำเถอะคะ เลสิค เปลี่ยนโลกจริง ที่ผ่านมาก็เคยคิดแบบคุณนัท ตัดแว่นที เป็นหมื่น เสียดาย จนวันที่ปวดตา แล้วหนักๆคือ คอนแทคใส่รายเดือนไม่ได้แล้ว ต้องใส่วันเดย์เพราะตาแห้งมากกกกก กระพริบตาทีคอนแทคหลุด แล้วก็ตาปวดจรตัดใจทำเลสิค รู่สึกเป็นเรื่องเดียวที่ทำแล้วคุ้มค่าตัง
3หมื่นเงินเดือนผมทั้งเดือนเลยนะพี่นัท สุดยอดเลยคับพี่นัท พี่นัทหาเงินเก่งอยู่แล้วสู้ๆๆครับผม #ปังมากพี่นัท #นัทนิสา
งุ้ยยย
นัทนิสา=บล็อกเกอร์❌
นัทนิสา=บุคคลแห่งค่าใช้จ่ายรุม✅
สุดๆ
พี่นัทสวยสตรองและเท่ห์มากเลยนะคะ 😊 ความรับผิดชอบเยอะมากทำเพื่อคนอื่นเพื่อครอบครัว ผู้ชายผู้นำสตรองๆยังทำไม่ได้ขนาดพี่เลยค่ะคนจริง👍👍 พี่นัทจ้างหรือหาเพื่อนนักบัญชีที่เก่งการจัดการด้วยจริงใจแนะนำการลงทุนให้พี่ด้วยก็ดีนะคะ หาเวลาพักผ่อนด้วยนะคะ💙💚
งุ้ยยยดีใจ
หนูไปตรวจตามที่พี่นัทเเนะนำมาเเล้ว หนูตรวจทางใจได้12คะเเนน หนูว่าหนูต้องไปปรึกษาหมอจริงเเล้วเเละพี่นัท ขอบคุณพี่นัทนะครับที่เเนะนำสิ่งดีๆให้พวกเรา รักพี่นัทครัย อยากให้พี่นัททำคอนเทนต์ดีๆเเบบนี้อีก
#ปังมากพี่นัท
จ่ายเดือนละเกือบล้าน คาดว่ารายรับน่าจะมากกว่าหลายเท่า เฮงๆปังๆนะค้า ❤
❤❤
เพราะเคยลำบากมาก่อนรึป่าวคะ พอวันนึงที่ปสคสำเร็จแล้วค่าใช้จ่ายก็เยอะขึ้นตามไปด้วย ม้าบอกว่ากินอาหารดีๆของดีๆแต่มันสามารถลดลงมาได้มากกว่านี้นะคะ ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีก สุดท้ายแล้วเหมือนที่พี่นัทพูดต้องตื่นทำงานหาเงินกี่บาทต่อวันหัวหน้าครอบครัวรับผิดชอบเยอะและเหนื่อยมากๆ พี่นัทพักผ่อนเยอะๆนะคะ😢
ที่ม้าพูพคือมีค่าน้ำ ค่าพัสดุ ต่างๆมารวมด้วยค่ะ สุดท้ายแล้วม้าซื้อมาก็ทานด้วยกันทั้งบ้านในครอบครัวอยู่ดีค่ะ คุณนัทเขาแค่ทำคลิปเอนจอยฟีลๆ ลดลงไก้หรือไม่ได้เขาคุยกันหลังบ้านอยู่แล้วค่ะ คนเป็นแม่เขาไม่คิดเล็กคิดน้อยกับลูกหรอกค่ะ
แต่เงินพี่นัทที่ใช้ไป สร้างความสุขให้คนดูมากค่ะ คอนเทนท์แต่ละอย่างมันทำให้เราหายเครียดและปล่อยใจจอยๆได้ในทุกวันเลยค่ะ😊❤
งุ้ยยย
ไม่ต้องเครียดเลยค่าคนสวย คชจ.เยอะหรือน้อยต้องเทียบกับรายรับค่าา ❤❤🎉 คลิปนี้ดูแล้วสนุกจ้า
แค่ช่วงเช้าก็เช้าใจละ ทำไมพี่นัทชอบทำงาน 55555555 จะหมดแรง แล้วคลิปนี้จริงใจมาก จนไม่รู้สึกอิจฉาเลย ทุกย่างก้าวคือ ใช้เงิน!😂😂😂
ว่าด้วยเรื่องภาพลักษณ์ สังคมของนัทนิสา รายจ่ายต่อวันเยอะจริง แต่ผลที่ได้กลับมาถือว่าคุ้มกับที่จ่ายไปนะ ใจจริงก็แอบมีน้อยใจกับตัวเองอยู่เหมือนกันที่ไม่ได้มีเหมือนนาง แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ เรามี300ไปเปรียบกับคนมี3ล้าน มันก็ไม่มีความสุขหรอก / พอใจในสิ่งที่มีอยู่และเป็นอยู่ก็พอ
😊
ดูคลิปพี่นัททำให้หนูได้เปลี่ยนการใช้ชีวิตเลยว่าอย่าใช้เงินเกินค่าแรงที่หาได้ต่อวันถ้าไม่จำเป็น ขอบคุณคลิปดีๆจากพี่นัทค่ะ
3หมื่น เราได้เงินเดือน 3 เดือน
พี่นัทสุดปัง สำหรับรายวันที่ได้มา สมราคาแม่ ลดความลำบากไปเยอะเลย
เอาเวลาไปทำงานหาเงินดีกว่า
นัทน่ารักมากๆๆ ให้เกียรติทุกคนเสมอ
สนุกมาเล่มของซันจิ มีแพนปล่อยหนังสือการ์ตูนเมื่อไหร่บอกนะคะ 5555 ราคาตอนนี้แทบไม่กล้าซื้อเก็บเลย เอามานับราคารวมๆซื้อทองได้หลายบาทเลย555
คอยซัพพอร์ตทั้งทางผลงานเเละกำลังใจเลยนะฮะพี่ลูกนัท หนูเชื่อว่ามวลของรอยยิ้มความสุขจากครอบครัว เพื่อนฝูง เเฟนคลับจะทำให้พี่นัทมีกำลังใจทำงานเเละมีผลงานปังๆให้เเฟนคลัลคอยติดตามอยู่เสมอเลยอะ เลิฟฟๆ💕💕💕
ขอบคุณค่ะ
@@NisamaneeNutt 💓💓💓
ครอบครัวน่ารักมาก พี่นัทโตมาอย่างดี
ปังมากกกกกกค่าาพี่นัทสุดยอด😮❤❤❤😊
งุ้ยยยดีใจ
อยากให้นัททำคลิปออกไปเที่ยวคนเดียว มันสนุกมากกกก
จุ๊บ
ปังมากพี่นัท สวยและยังขยันอีก 🎉
จุ๊บ
สุดยอดมากเลยพี่นัท คลิปสนุกทุกคลิปเลย 🎉🎉🎉
ดันคอนเทนท์ ประหยัดเงิน 1 เดือน วัดจากเดือนนี้เปรียบเทียบเดือนที่ประหยัดค่ะ แล้วมารีวิวการใช้ชีวิตข้อดีข้อเสียค่ะ
จุ๊บ
ปังมากกกพี่นัท♥
จุ๊บ
น้องนัทน่ารักมากๆ FC ต่อไปนะค่ะ
ปล. คนขับรถน้องนัทเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าจ๊ะ คนเก่าไปไหนน้อ😊😊
พี่นัทเก่งมาก อย่าลืมพักผ่อนให้เวลาตัวเองด้วยนะคะ เลิ้บพี่นัทททท
❤❤
21:49 พี่นัทน่าจะหมายถึงค่าใช้จ่าย Fixed cost ค่ะ ซับผิดไปนิดนึง 😝
แง
ลองบวกเองเล่นๆ คิดว่าเดือนนึงรายจ่ายพี่นัทแตะหลักล้านได้เลย ไม่รู้รายรับต่อเดือนของพี่นัทแต่คิดว่าก็น่าจะเยอะจุกแน่นอน แต่ถ้าเซฟค่าใช้จ่ายลงก็จะปังมากพี่นัทเหมือนเดิมเพิ่มเติมคือเงินเก็บล้นมือล้นกระเป๋า
ชอบมากค่ะ ครอบครัวอบอุ่น น่ารัก ซัพพอตกันและกัน ❤
ฟีโรเน่อาหารเสริมยอดขายอันดับ1 ลิปที่เพิ่งขึ้นแท่นยอดขายอันดับ1ในติ๊กต๊อก เฉพาะธุรกิจ2ตัวนี้ไม่รวมชีงานรีวิวช่องยูทูป คือแบบสวยและร๊วยยยยสุดๆแล้ว
❤❤
ชื่นชอบพี่นัทมานานมากค่ะดูทุกตอนเลยย สวยและสตรองมากกก❤❤❤
ใดใดคือกับข้าวบ้านพี่นัทคือน่ากินมากก ดูหลายๆคลิปแล้วแบบน่ากินทุกวัน55555
มังงะสมัยหนู45 สมัยนี้แพงจริงค่ะ ปีก่อนยังราคา90-95อยู่เลย😢😢😢
😮
อยากให้พี่นัททำเลสิกค่ะ เพื่อสุขภาพตัวเองนะคะพี่นัท ❤
❤❤
ปังมากพี่นัทใครจะมาต้านละน้อง นี่เเหละนัมเบอร์วันไทยเเลนด์🎉❤
❤❤
ดูแลสุขภาพเยอะๆนะครับพี่นัท💗💗
หมาล่า2ไม้130มะพร้าวลูกละ80 ตัวแม่เขากินกัน5555
😂
มาล่าแพงไป เห็ดเข็มพันเบคอน ไม่ควร ราคานั้น😅😅
หมาล่าหน้าโรงเรียน5บาทกิมาล่าหน้าโรงเรียนดีกว่า55544544
หมูปิ้ง 50 😮😮😮 โหดมาก
แพงจริงแม่ กดกันเกินแม่ค้าาา5555
แม่หนูว่าทำเปนแบบอาทิตย์ละดีกว่า เพราะแม่คงไม่ใช้จ่ายทุกวันแบบนี้แน่นอนค่ะ รวมเป็นอาทิตย์ดีกว่าแม่ (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
เป็นกำลังใจให้ทำคลิปดีดีสนุกกแบบนี้ต่อไปน่ะคะ เป็นคนยูทูปเบอร์คนเดียวที่ดูตลอดเวลาเด้งขึ้นและไม่เคยกดข้าม❤️ ค่าใช่จ่ายต่อวันยังเยอะขนาดนี้ รายเดือนต้องขนาดไหนโอ้ววว😅
พี่นัทสวยเก่งขึ้นทุกวัน ไม่เสียแรงที่ติดตามพี่🥰
พี่นัท ถ้าค่าไฟบ้านหลักหมื่นต่อเดือน หนูแนะนำให้ติดโซล่านะคะ ลงทุนติดโซล่าแต่คุ้มในระยะยาวแน่นอนค่ะ เพราะที่บ้านเราใช้ไฟกันทุกเดือนอยู่แล้วค่ะ
อยากให้พี่นัทเปิดกรุหนังสือการ์ตูน คงน่าสนุกกก
หนูใช้วันล่ะ60-80 เงินเดือนสองหมื่นนิดๆ มีเงินเก็บอีกค่ะ มีทองเก็บด้วย รักตัวเองที่ใช้เงินประหยัด❤
แค่พี่นัทตื่นนอน 1,500
ได้ค่ากินค่าใช้เนม3วันเลยค่ะ😂😂😂 ยังดูไม่จบคลิปเลย
😂
ปกติไปเซ็นเวิลด์ไิม่ค่อยซื้ออะไรข้างนอกกินเลยครับ หาซื้อกินข้างในเซ็นเวิลด์คุ้มกว่า ข้างนอกแพงเกิน
❤❤
แต่ก่อนใช้น้อยเพราะหามาได้น้อย เป็นธรรมดาคนทำงานค่ะน้องนัท มีค่าใช้จ่ายสูง สู้ๆนะ
รู้สึกเป็นคลิปที่ทำให้ต้องกลับมามองตัวเองแล้วคะ ว่าค่าใช้จ่ายแต่ละวันเท่าไหร่ ใช้เพลินเกินไปจริงๆไม่ได้คิด ต้องคิดบ้างแล้ว 🥹ขอบคุณมากค๊า 🙏🏻
พอเห็นคลิปนี้ คือต้องทำตามพี่นัทบ้าง เพื่อจะได้รู้ว่าวันนึงใช้กี่บาทเหมือนกัน 😂😂
พี่นัทอย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้น้ะ ตากล้องดีเกิน555❤
😂
ไอเรานี่ทำงานมาเสร็จเห็นตัวเงินก็หายเหนื่อย
แต่พอมาเจอรายจ่ายต่อวันทีนี้ก็ว้าวุ้นกันเรยงับ😅😂😊❤
😂
ส่วนมากจะไม่ค่อยซื้อของให้กลัวเค้าไม่ชอบ ส่วนมากจะให้เงินไปซื้อเอง หรือถามเลยว่าอยากได้อะไรถ้าพอซื้อได้ก้จะซื้อตามความต้องการเลย
❤❤
การเลือกซื้อของขวัญ เมื่อก่อนชอบเซอร์ไพรส์ พอโตขึ้นโทรถามหรือพามาเลือกเลยค่ะ😂
โอ๊ยเทรนเนอร์พี่นัทคือเว่อมาก พี่แมนคือที่สุด
❤❤
เริ่ดสุด❤❤❤❤
รัก
ตกใจกับหม่าล่ามาก ช็อคเลยแม่😂
😂
รอ2ล้านซับอยู่น้าาา จะเสียค่าใช้จ่ายอีกกี่บาท😅
ปังมากพี่นัท🎉
รัก
อนาคตไม่มีความแน่นอนพี่อยากให้น้องดิดถึงข้อนี้ด้วยนะ รักและหวังดีค่ะ
งับ
รู้รายจ่ายแล้ว อยากเห็นคอนเทนท์ รายรับ1วันบ้างคะพี่นัท
งุ้ยยย
อยากเห็นสักคลิปพี่นัทชาเลนต์ 1 วัน ใช้เงิน ตามค่าแรงขั้นต่ำต่อวัน
จุ๊บ
รักพี่นัทน้า คนเก่งของหนู ❤
เปิดวาร์ปพี่ต้น ตากล้องคับ555❤
😂
+1
ทุกค่าใช้จ่ายเข้าใจ แต่ที่โคตรงงคือ หมูปิ้ง1ไม้กับ
เบคอนพันเห็ด1ไม้
130คือแพงอะไร เต็มที่ไม่เกิน50
ใช้ชีวิตให้เต็มที่ มีอะไรจะได้ไม่เสียใจ เราใช้ชีวิตตามรายได้ อย่างกับข้าวก้อได้กินทุกคน ค่ารถความปลอดภัย ครีมคือ ต้องใช้เพราะทำงาน มันก้อจำเป็นทุกอย่าง
ล่าสุดกินสาคู5ลูก 50ในตลาด กรี๊ดเลยค่ะสาคูลํกล่า10บาทเลย?
❤
ป้ายเขียนสุขภาพแย ลืมไม้เอกพี่นัท5555ที่ลานจอดรถ
😊
เปิดวาปตากล้องหน่อยค่ะคุณมัมม
กรุงไทยแอกซ่า ลืมไม้เอก รึปล่าวค่ะ 😂 เสี่ยงสุขภาพแย
😁
ค่าการ์ตูนแพงจริง สมัยก่อนเล่มละ 35 ตอนนี้บางเล่มคือ 165 แล้วอะ แต่ถามว่าซื้อมั้ย ก็ซื้อ 55555
😂
หนูรักพี่นัทนะคะ พี่นัทคือคนที่หนูเลือกเป็นตัวอย่าง❤
❤❤
พี่นัทเก่งมาก🎉❤
รักๆ
ชอบคลิป vlog แบบค้า
หนูคิดว่าค่าใช้จ่ายเยอะมากค่ะ 😅 ต้องแลกมากับความเสียสละและความรับผิดชอบเยอะมากๆเลย
❤❤
เม้นแรก เย้
จุ๊บ
บางอย่างพี่นัทเซฟได้นะ แต่เข้าใจแหละเพื่อความสะดวกสบายความง่ายมากขึ้น
หม่าล่ากับหมูปิ้ง เจอไป130 หนูคือวางแน่ๆ😂😂😂
😊
ลุคนี้สวยมากกกก ขอฮาวทูค่าาา
1 วันของพี่นัท คือเงินเดือนฉันทั้งเดือน โหหหหห พี่นัทเก่งมากกกก
ตาฉันที่ เหลือบไปเห็น Ads กรุงไทยพี่พิมพ์ตก แม่คุณ #แย
มังงะราคาเฟ้อจริงค่ะเมื่อก่อน35ยังซื้อได้ไม่เสรยดายเงินตอนนี้เล่มบางๆ95-120กว่าจะทำใจซื้อได้😢
ทำรายได้ต่อวันบ้างไหมครับ
ทำไมตอนออกกำลังกาย นึกถึงครูแพรว555
คลิปนี้ช่วยบอกพี่นัทได้ว่าหากวันนึงพี่นัทหยุดทำงานหรือทำงานไม่ได้ก็มีค่าใช้จ่ายที่ฟิคไว้อยู่แล้วที่ต้องจ่ายในบางส่วนอยู่ค่ะดังนั้นการมีประกันก็จะช่วยชดเชยหากเกิดเหตุการณ์นั้นได้ ช่วยขายของด้วยเบย1
พี่ พลไปไหนหรอคะ คิดถึงพี่แก☺️☺️☺️
มีธุระงับ
นี่ว่าเซพค่ากับข้าวเถอะ มันเวอร์เกิน
นี่ว่าเซฟค่าแต่งหน้าทำผมดีกว่า เพราะเห็นยูทูปเบอร์หลายช่องเค้าเซฟตรงนี้ เช่น ฟลุ๊คกะหล้อน นางทำผมทำอะไรเองหมด ไม่ต้องมาเสียตรงนี้ ส่วนค่ากับข้าว คนทั้งบ้านก็ได้กิน แถมได้กินหลายมื้อด้วย ค่าทำผมควรเลิกทำไปเลย ทำเองดีสุด มีลูกน้องตั้งสามคนก็ให้นางช่วยทำไปเลย
จริง การ์ตูนจาก30-35 ตอนนี้เป็นร้อย เซ็ง
แงงงง
ลูกชิ้นเเพงมาก 2 ไม้ 130
งุ้ยยย
โห่ แต่ก่อนคิดว่าพี่นัททำงานหนักขนาดนี้เอาเงินไปไว้ไหน ตอนนี้รู้แล้วว555 😂
😂
อินฟลูเลนเซอร์ ❎
ตัวแม่หมุนเวียนเศรษฐกิจ ✅
😊
แม่ก็เนอะ ออกให้ลูกบ้างก็ได้ จะเบิกทุกบาททุกสตางค์เลยหรา
เม้นแรกพึ้งลง35วินาที
ปังๆ
เก่งมากครับ ❤
อยากให้ทำคอนเทนต์ปนะหยัดเลยค่ะ😂 อยากเห็นพี่นัทสู้ชีวิต555555❤❤
ชีวิตมีค่าจริงๆค่ะ😂
ตกใจกับราคา เบค่อนพันเห็ด1ไม้กับหมูปิ้ง1ไม้ 130คือคิดยังไงให้ได้130 แพงมากกกกก งง
ชอบพี่นัทมากเลย
รักๆ
อยากดูของพี่แนนบ้างง 😅
สนุกสุดๆ
จุ๊บ
พี่วิไปไหน ขอโทษที่ถามครับพึ่งกลับมาเล่นโซเซียลจริงๆ
😁
เห็ดเข็มทองกับหมูปิ้ง ฉันร้องเอิ้บบบบ
❤