ทุนต่ำทำง่าย แผ่นทางเดิน บล็อกปูพื้น งบ12บาท I T3B
HTML-код
- Опубликовано: 10 фев 2025
- วันนี้สั้นๆกับการทำ บล็อกปูพื้น แผ่นทางเดิน ในบ้านด้วยตัวเอง
ไม่มีอะไรยากครับ แค่ซื้อแม่พิมพ์มา ผสมปูน ผมใช้ปูนแบบสำเร็จ
แล้วเทใส่แพท้พิมพ์ แผ่นทางเดิน บล็อกปูพื้น ที่ชอบ
ค่ายๆทำ ราคาต้นทุนแค่แผ่นละ 12 บาท ไว้ทำเล่นยามว่างครับ
Link แม่พิมพ์ บล็อคปูพื้น
Lazada s.lazada.co.th...
Shopee s.shopee.co.th...
เพื่อนๆที่อยากสนับสนุนช่อง T3B สามารถสมัครสมาชิกได้
รับรองคำถามจะได้รับคำตอบก่อนใคร
/ @boom_t3b
#T3B #thebabyboom #DIY #รีวิว #lazada #Shopee #babyboom #แผ่นทางเดิน #บล็อกทางเดิน #บล็อกปูพื้น #ทำเอง
ข้อสงสัยฝากไว้ใน Comment นะครับ
======================================
ติดตาม
Toktok T3B / thebabyboom
FanPage T3B Review / t3breview
Line@ : @qif8071k หรือ line.me/R/ti/p...
======================================
ติดต่องาน รีวิวสินค้า
Tel: 089-477-4711 !!! ไม่มีสินค้าจำหน่าย !!! รีวิวเท่านั้นครับ
Email : nathan.prosac@gmail.com
======================================
M-300 ใช้เทพื้นได้มั้ยครับ?? หลังบ้าน ไม่มีรถจอดหรือวิ่งครับ
300 เหมาะกับแค่พื้นทางเดินคับ ใช้เทปพื้นได้แนะนำความหนาแปดถึง 10 เซนต์ขึ้นไป เสริมเหล็กด้วยจะยิ่งดีนะครับ
ต้องใส่เหล็กเสริมด้วยไหมครับ
ถ้าทำแผ่นทางเดินไม่ต้องใส่เหล็กได้ครับ แต่ถ้ามีรถวิ่งควรเพิ่ม หิน หรือถ้าใส่เหล็กก็จะยิ่งแข็งแรงครับ
ดูแล้ว ถ้าใครทำเกิน 50 แผ่นจะถือว่าประหยัดกว่า 10-20 % แต่จะต้องแรกกับเวลา ก็ถ้าทำเพลินก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีเวลาซื้อน่าจะเหมาะดีครับ
ใช่ครับ
👍👍👍
ปูนสำเร้จแกะแล้วใช้ไม่หมดจะยุ่ได้กี่วันครับ
ถ้าเก็บไว้ในที่แห้งก็อยู่ได้นานครับประมาณเดือนนึงก็อยู่ได้ แต่ถ้าโดนความชื้นสองสามวันก็แข็ง
ถ้าทำเป็นที่จอดรถใช้สูตรนี้ได้ไหมคับหรือต้องเสริมเหล็กด้วย
ถ้าพื้นโรงจอดรถ ต้องเปลี่ยนความแข็งของปูนครับใช้ และเพิ่มหินเกร็ดลงไปด้วยถ้าให้ดีก็ใส่เหล็กเส้นด้วยจะดีเลยครับ
ขอบคุณครับไว้ลองทำบ้าง
^^
ทำสนุก ๆ ได้อยู่ แต่ถ้าทำควรใส่หน้ากากกันฝุ่นให้มิดชิด ฝุ่นเข้าปอดมาก ๆ ไม่ดีกับร่างกายแน่
ขอบคุณมากครับ ^^
บวกค่าแรง ค่าเหนื่อยไปด้วย
ทำใช้เอง ไม่ต้องบวกค่าแรงครับ แต่ถ้าทำขายก็ + ค่าแรงไปได้เลยตามความพอใจ ที่ขายกัน ราคามีตั้งแต่ 40 ถึง 100 บาท อย่างน้อยทำขายก็กำไรสองถึงสามเท่าครับ ^^
@ ไม่บวกได้หรอคับสมมุติผมทำงานได้วันละ 1000 แล้วเอาเวลามาทำ จะคุ้มไหมคับ
@ จะบอกว่าทำแค่เวลาว่าง แต่งานผสมปูนมันไม่สนุกหรอกคับ
@ แล้วเวลาทำงานบ้านทำกับข้าว ขับรถไปส่งแฟน ส่งลูกไปโรงเรียน บวกค่าแรงมั้ยครับ ??? เพราะมันก็เสียเวลา ถ้าคิดว่าเวลามีไว้สำหรับแค่ทำงาน เพราะสิ่งที่เราอยากได้ทำด้วยตัวเอง หรือทำได้ มันทำให้เราไม่ต้องจ่ายค่าแรงให้คนอื่นไงครับ ถ้าคิดว่าเสียเวลาก็ซื้อเอา เอาเวลาที่มีค่าไปหาเงิน เพื่อมาจ่ายค่าแรงให้คนอื่นได้เลยครับ ส่วนผมเอาเวลาที่เหลือ แทนที่จะนั่งดูทีวี ออกไปเที่ยวกินเหล้า มาทำงานดีไอวายสนุกที่บ้าน นอกจากประหยัดแล้ว ไม่ต้องเอาเงินที่เราหาไปจ่ายให้คนอื่นด้วยครับ
@ สมมุติผมหาเงินได้วันละ 1000 ผมคงไม่เอาเวลามาแลกกันทำอิฐก้อนละ 10 -20 บาทหรอกคับ มันไม่คุ้ม มันไม่ได้ประหยัดอย่างที่ติดหรอก ผมเอาเวลาไปทำอะไรที่ตัวเองชำนาญให้ได้เงินมากขึ้น แล้วเอามาใช้จ่ายตรงนี้คุ้มกว่า
ต้องใส่ เหล็กเส้น หรือ ใส่พวก ตะแกรง กรงไก่เข้าไปด้วยนะ เพิ่มความแข็งแรง
ถ้าทำทางเดินไม่ต้องใส่ครับ ^^ ที่เค้าทำขายก็ไม่ใส่ ที่ผมทำ 3 ปีก่อนก็ไม่ใส่ครับ รถเหยียบทุกวันสบายๆ แต่ถ้าให้ดี ให้เพิ่มหินด้วยครับจะเผื่อรถเหยียบ ใส่เหล็กก็ดีเลยครับแข็งแรงมาก ^^
ที่เหยียบ ไม่แตก เพราะพื้นเรียน ... ยังไง ก็ควรใส่ตาข่ายกรงนก เป็นโครงสร้าง มีแต่เนื้อ ไม่มีโครงสร้างไงก็ไม่คุ้ม ... มีเหล็ก1เสัน แผ่นแตกแต่ก็ไม่หลุดจากกันทุบแทบตาย กว่าจะหลุด ....เหมือนคน ที่ไม่มีกระตูก ไงก็ไม่ดี เชื่อเถอะ
@@Boom_T3B ครับลูกพี่ มองดูในคลิปมันบาง เหมือนมันจะแตกง่าย เลยแนะนำครับ
ลูกพี่บอกไม่ใส่ ก็ไม่ใส่ก็ได้ครับ ขอบคุณที่แนะนำ นะ